ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 9 มกราคม 2021  (อ่าน 4538 ครั้ง)

ออฟไลน์ osuma39

• Newbie
  • *
กำลังมองๆรถยุโรปคันแรก volvo s60  เป็นตัวเลือกที่โอเคไหมครับ ซื้อมาใช้ไม่ยาว 5 ปีคงขายครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2021, 14:38:57 โดย osuma39 »

ออฟไลน์ บ้านปลูกมะพร้าว

• Newbie
  • *
รบกวนแนะนำยางใส่ Toyota Sienta ครับ เน้นนุ่มเงียบ เกาะถนนดี ขับไม่เกิน 130 หลักๆใช้งานใน กทม ออกต่างจังหวัดบ้าง ของเดิมเป็น Hankook Kinergy ex 185/60R15

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mrfire

• Newbie
  • *
ถามเรื่องการเลือกติดฟิลม์รถยนต์
ช่วงเช้า ขับไปส่งลูกโดนแสงแดดส่องเข้าหน้าจ้ามากทุกวัน  ช่วงเย็นขากลับก็เจอแสงเต็มๆอีกดูเหมือนเจอแสงแรงกว่าด้วย รู้สึกมองไม่ถนัด มีอาการหน้ามืดบางครั้ง ปกติใช้รถเก่ง 3M 40/60 รู้สึกไม่ไหวเลย
กำลังรอรับรถ CX5 ทางศูนย์มี 3M Smart Series ตัวเริ่มต้นแถมมา สอบถามว่าเจอแสงแดดแบบนี้ ติดฟิล์ประเภทไหนดีกับการใช้งานครับ
(ตัดสินใจซื้อรถจากคำแนะนำของ Headlight เป็นหลัก คือให้เมียเลือก + Mazdaให้ถ่ายน้ำมันได้แล้ว)
ขอบคูณมากครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
Civic gen 11 จะมีเครื่องไหนบ้าง

มีโอกาศใช้เครื่อง 1.5 eHev ของ city ไหม