ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาในเรื่องของรถกระบะ FORD RAPTOR ครับ  (อ่าน 4985 ครั้ง)

ออฟไลน์ WHATEVER

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมขอคำปรึกษาสำหรับการออกรถกระบะ FORD RAPTOR ในตอนนี้ยังน่าออกอยู่ไหมครับ

1.ความเป็นไปได้ใน ตัวโฉมใหม่จะมาในเร็วๆนี้ไหมครับ
2.ในด้านปัญหาในส่วนต่างๆ ข้อดี ข้อเสีย พี่ๆที่มีประสบการณ์การใช้รถแล้วเป็นยังไงบ้างครับ

รบกวนช่วยแชร์ข้อมูลให้ทราบด้วยครับ   :)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: ขอคำปรึกษาในเรื่องของรถกระบะ FORD RAPTOR ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2021, 14:18:48 »
ผมตอบแต่ข้อ1 ละกันครับ ในไทย Ranger ใหม่จะมา 2023-2024 ครับ ส่วน raptor นั้นจะมาตั้งแต่ออก

แรกๆเลยมั้ยในไทย ไม่ชัวร์จริงๆครับ ผมว่าถ้ารอก้นานอยู่นะครับและจะมีมั้ยก้ยังไม่ชัวร์สำหรับในไทย

ถ้าใช้รถ 3-5 ปีเปลี่ยน ผมว่าซื้อรุ่นนี้ก้ได้นะครับใช้ได้หลายปี ถ้าตัวใหม่มาค่อยเปลี่ยนก้น่าสน เพราะ

รุ่นนี้สำหรับในไทยอยู่ในตลาดอีกเกิน 2ปี กว่าแน่นอน

ออฟไลน์ Tien.W

Re: ขอคำปรึกษาในเรื่องของรถกระบะ FORD RAPTOR ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2021, 14:41:33 »
ผมว่า ปัญหาไม่น้อยนะ ลองไล่ในคลับดู ผ่านตา ก็มี เรื่องเกียร์ ล่ะครับ ไปเจอกันเกินแสนกม. ใครดวงตกหน่อยก็ เจอตั้งแต่ใหม่ๆ

ออฟไลน์ akarachaiw40

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2021, 14:55:38 »
ในกลุ่มนี้ขึ้นยานกันเยอะครับ

ปัญหามันก็จุกๆจิกๆในเครื่อง 2.0 bi-turbo

ถ้าคุณพี่จะซื้อก็รอซื้อตัวที่เขาแก้แล้วเอากาวมาติดแล้วก็น่าจะโอเคกว่า ( รึเปล่า ::) )

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2021, 15:15:43 »
มันแก้มาใน MY 2021 มาแล้วจากตัวเดิมนะ

ส่วนตัวใหม่แบบ Model ใหม่  อีกนานครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2021, 15:16:37 »
เห็นเจอ ทอร์คขาดๆ มันคืิไรไม่รู้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2021, 22:57:56 »
ในคลับก็เจอกันเยอะ ใกล้ตัวก็พี่ชายผมไปตายอยู่ตจว.

ส่วนตัวใหม่ต้องรอT7ออกก่อน2-3ปีแหละครับ ถึงจะมีRaptor

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2021, 07:03:41 »
เมื่อก่อน ตามตัวจังหวัดที่ผมอยู่จะพอเจอบ้าง ตอนนี้ไม่เจอเลย มองในแง่ดี อาจจะเป็นรถคันที่ สาม หรือ สี่ ของบ้านนั้น หรือคนเล่นเบื่อแล้วเลยขายไปซื้อรุ่นอื่น รุ่นใหม่ก็คงอีกพักใหญ่ๆเลยทีเดียว

ออฟไลน์ turbofever

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2021, 12:05:37 »
ขายได้ไม่กี่คัน ถ้ากำไรต่อคันเยอะกว่าเรนเจอร์มากมากก็คงมีรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2021, 16:14:48 »
ตอนนี้มีรับประกันเครื่องกับเกียร์ 10 ปี น่าลองอยู่ครับ กว่ารุ่นใหม่จะออกมาคงต้องมี 3 ปีขึ้นไป

ออฟไลน์ Nott1959

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2021, 22:02:07 »
โฉมใหม่ยังไม่มาแน่ๆครับ แต่ถ้ารอได้ก็รอครับเผื่ออาจจะมีอะไรเซอร์ไพรส์ ถ้าได้เครื่องยนต์ที่ CCสูงขึ้นกำลังมากขึ้นจะดีกว่าเดิมแน่ๆครับ เครื่อง 2.0กำลังมันน้อยไปจริงๆผมว่า

ข้อเสียตอนนี้อย่างเดียวที่เจอคือกินน้ำมันไปหน่อยครับ ขับยังไงๆก็มี 10กิโลลิตร +-นิดหน่อย แล้วก็อัตราเร่ง0-100พอได้่ แต่พอเลย100ไปแล้วก็ช้าลงมากๆครับ แล้วก็การบรรทุกจะทำได้ไม่ดีเหมือนรถที่มีแหนบ Raptorนี้ใส่ของสัก 200-300กิโลนิดๆหน่อยๆท้ายก็เริ่มแอ่นแล้วครับ
อย่างอื่นก็ไม่มีอะไรที่ถือเป็นข้อเสียนะ Feedback พวงมาลัย ช่วงล่าง การเข้าโค้ง ระบบเบรค สุดจะบรรยายครับ  8) 8) 8)
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2021, 11:04:03 »
ตัวใหม่ อีกนานครับ ต้องรอตัวปกติออกมาขายก่อน จากนั้นค่อยตามมา ผมว่ามี 3 ปี เป็นอย่างน้อย