ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 23 มกราคม 2021  (อ่าน 4196 ครั้ง)

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
Triton ใหม่ กับ ranger  ใหม่ จะมาพร้อมกันมั้ยครับ เครื่องยนต์จะใช้เครื่องเดิมของทั้งคู่หรือไม่

ออฟไลน์ johnmayer1

• Newbie
  • *
corrolla cross กับ altis ตัวไหนคุ้มค่ากว่า แล้ว BLIND SPOT MONITORING จำเป็นไหมครับ

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) สวัสดีครับทุกท่าน
อยากให้พี่ Jimmy เล่าให้ฟังหน่อยครับว่า
ทำไมจนแล้วจนรอด VW Volkswagen
ถึงยังไม่มาทำตลาดในเมืองไทยในแบบ
รถ mass ราคาตลาดและยิ่งใหญ่
เหมือน Toyota  ในบ้านเรา
แบบที่ในเมืองนอกเขาเป็นกันครับ
รู้สึกเสียดายมากจริงๆที่ไม่มีโอกาสได้ใช้ครับ
( แบบราคารถตลาด )
 :) เพราะผมเป็นเด็กที่เกิดปลายยุค 60
จึงคุ้นเคยในความ classic ของ VW
ตั้งแต่เด็ก ทั้งรถเต่า และนั่งรถตู้ ไปโรงเรียน
ยังจำเสียงเครื่องที่เป็นเอกลักษณ์ของVW ได้ติดหูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2021, 15:00:12 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• Jr. Member
  • **
รบวนช่วยเลือกยางใส่วีออส ปี2011หน่อยครับ ขนาด195/55R15
เน้นนุ่มเงียบ ปกตินั่ง3คน ใช้งานในกรุงเทพเป็นหลัก ออกต่างจังหวัดเดือนละ 1 ครั้ง ขับไม่เกิน 110 ปัจจุบันใช้ toyo cf2 ที่ดูไว้มี yokohama advan db v552 ราคาชุดละ 12,000 บาท ผ่อนได้ 10 เดือน , ALLIANCE AL30 ชุดละ 6,600 บาท และ Otani kc2000 ชุดละ 5,800 บาท ครับ