ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ MG Marvel SUV BEV รุ่นใหม่ทดสอบในยุโรป และจีน เข้าไทยภายในปี 2021  (อ่าน 4769 ครั้ง)

MacH1

• บุคคลทั่วไป
https://www.drivingelectric.com/mg/40155/new-electric-mg-suv-to-join-the-range-in-2021

รถเปลี่ยนโลโก้จาก Roewe มาเป็น MG เพื่อขายตลาดโลก กำลังทดสอบอยู่ในโรมาเนีย ใช้หัวชาร์จ DC CCS2 

คาดว่าสเปคจะมีการปรับปรุงจาก Roewe Marvel X สเปครุ่นท๊อป (ก่อนเปลี่ยนโฉมเป็น Marvel R) chassis เป็นอลูมีเนียม ขับสี่ 300 ม้า+ ระยะทาง 400+ km อัตรา 0-100 ประมาณ 4.8 วินาที

ราคาขายในไทยจะอยู่ที่ราวๆรถ D-segment ในไทย

FTA มันดีย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2021, 10:16:19 โดย Ivy Modernist »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รุ่นนี้ตอนเปิดตัวที่จีนใหม่ ๆ ว้าวมาก ไฟท้ายสวย
แต่ตอนนี้รู้สึกเฉย ๆ ด้านหน้าแลจืด ๆ  :o

ออฟไลน์ say anything

• Full Member
รถจีนผมรอ nio เลยครับ เมื่อไหร่จะทำตลาดในไทย

PKS8

รีบๆเข้ามาเลยครับ อั้นรอไว้ก่อนเลยตอนนี้ คันต่อไปต้องไฟฟ้าล้วนแน่

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
รุ่นนี้ตอนเปิดตัวที่จีนใหม่ ๆ ว้าวมาก ไฟท้ายสวย
แต่ตอนนี้รู้สึกเฉย ๆ ด้านหน้าแลจืด ๆ  :o
ผมก็ว่าจืดชืดไม่สวยเหมือนกันครับ   รุ่นเครื่องธรรมดา สวยกว่า

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
รุ่นนี้สินะ ที่พี่จิมว้าว  8)

MacH1

ผมก็ว่าจืดชืดไม่สวยเหมือนกันครับ   รุ่นเครื่องธรรมดา สวยกว่า

เกี่ยวกับ aerodynamic คับ Kona EV, Tesla model 3 ก็แบบนี้ ไม่ค่อยชิน แต่ถ้ามันทำให้ซิ่งได้ดีขึ้น ผมก็พอถูพอไถไป

รุ่นนี้เกิดมาก้อเป็นอีวีเลยไม่มี ice

ผมรอเอา zs ev ไปเปลี่ยนเป็นคันนี้ละมาสิ้นปี zs ev ที่ใช้อยู่คงวิ่งได้ครบสองปี หมื่นกว่าโลพอดี เดี่ยว Tesla เข้ามาแบบ official นำเข้ารถมาจากเมืองจีน ค่อยเอา marvel ไปเปลี่ยนต่อเป็น model Y

MacH1

รถจีนผมรอ nio เลยครับ เมื่อไหร่จะทำตลาดในไทย

แว่วมาว่า Nio จะเริ่มผลิตขับขวากลางปีนี้คับ

MacH1

คงไม่มีทางเลือกละคับ โฉม facelift แบบ Roewe marvel R ที่เพิ่งออกที่จีน เม้งคงดึงไว้รอรอบ facelift ตลาดโลก

ปอลิง มันมีไฟ drl เป็นเส้นยาวๆ เป็นตัวยู ผมว่าหลวยอยู่