ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ BMW ช่วงไหนของปี ได้ส่วนลดและดีลดีที่สุด  (อ่าน 3882 ครั้ง)

ออฟไลน์ Laters

• Newbie
  • *
พอดีสนใจตัว 320d CKD อยากขอคำแนะนำสมาชิกทุกท่านว่า

1.ควรซื้อช่วงไหนถึงจะได้ดีลดีที่สุด
2.หากท่านไหนซื้อแล้ว ถ้าสะดวกรบกวนแชร์ ส่วนลดและดีลที่ได้เพื่อประกอบข้อมูลตัดสินใจหน่อยครับ (กรุณาระบุเงื่อนไขทีครับว่าซื้อแบบสดหรือผ่อน)

ปล.สนใจซื้อเป็นเงินสดครับ

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
Re: ซื้อ BMW ช่วงไหนของปี ได้ส่วนลดและดีลดีที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2021, 22:25:23 »
รอตอนใกล้ตกรุ่นครับ ดีลกับส่วนลดเยอะสุด
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: ซื้อ BMW ช่วงไหนของปี ได้ส่วนลดและดีลดีที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2021, 08:38:03 »
ตามหลักแล้วแบบผ่อนจะได้ส่วนลดเยอะกว่าครับ

เพราะดีลเลอจะได้ margin ค่าดอกเบี้ยจาก bmL ไปแบงค์เซลบางคนก็ได้ใต้โต๊ะค่าน้ำชากับแบงค์

ยิ่งถ้าทำ financial lease หรือบอลลูน ดอกจะแพงม้ากกก ก็จะได้ส่วนลดหรือของแถมเพิ่มไปอีกครับ

ส่วนลดดีที่สุดมาตามเวลาหรือวิกฤต คงบอกได้ยาก ยิ่งอยู่นานยิ่งได้ลด หรือเจอวิกฤต covid รถผลิตมาเยอะเกินส่งค้างสต๊อกไรแบบนี้ครับ

ดีลดีที่สุดก็เป็นพวก motor expo / bmw xpo ได้ bsi เพิ่ม หรือ ประกันเพิ่มจากการจัดบอลลูน เพราะแคมเปญพวกนี้เค้าต้องทำยอดครับ

สำหรับผมดีที่สุดคือ หลังเปิด ckd 1ปี ในงาน motor expo ราคาน่าจะโอเคกับอายุรถที่สุดนะ

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2021, 17:18:22 »
ซื้อช่วงใกล้ตกรุ่น หรือ minor change  เดือน ธันวาคม  จะได้ดีลที่ลดเยอะที่สุดครับ

แต่ก็ต้องยอมรับความเสี่ยงที่ตัวใหม่จะมีอุปกรณ์ดีๆ  หรือหน้าตาสวยๆ  แล้วก็ปีรถก็จะตกไป 1 ปี เวลาขายต่อตอนนู้นนน ก็จะราคาตกนิดนึงครับ

ออฟไลน์ Laters

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2021, 18:33:46 »
ขอบคุณทุกท่านครับ