ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านฟิล์มแถวเส้น แจ้งวัฒนะ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2006 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
ร้านฟิล์มแถวเส้น แจ้งวัฒนะ แนะนำหน่อยครับ

สืบเนื่องจากฟิล์มฝั่งคนขับล่อนครับ แล้วต้องใช้คัตเตอร์มาตัดไม่งั้นเปิดกระจกไม่ได้ พอตัดเสร็จแล้ว เป็นคราบกาวทีนี้มองกระจกข้างไม่ออกเลยครับ
รถ7ปีครับ ก็เลยรีบหาร้านฟิล์มเลย ไปเจอมาสองร้านก็คือ แฟมิลี่ฟิล์มกับกู๊ดชัวร์กลาส อยู่ใกล้ๆกันเลย

พี่ๆเพื่อนๆท่านใดพอมีประสบการณ์กับสองร้านนี้บ้าง แนะนำหน่อยครับว่าร้านไหนดี เล็งๆจะติด lamina ceramatrix ครับ
แต่ตอนที่ถาม กู๊ดชัวร์ ตอนนี้มีโปร ceramatrix รอบคัน 24000 ลดเหลือ 14000 ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
Re: ร้านฟิล์มแถวเส้น แจ้งวัฒนะ แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2021, 12:51:30 »
Good Sure ก็โอเคครับ เคยไปซ่อมงานกระจก 
งานดีอยู่  แต่พอจะติดฟิล์ม บิ้วซะผมเอียน ผมอยากติดอีกแบบ จะยัดเยียดให้ผมไปอีก แบบ สรุป ผมไปติดที่วงเวียน หลัง ม.รังสิตแทน
PB Cardetailing   งานดีเลยหละ  โดน 3M มา ราคาดีเลย  เข้าไปแก้งาน ฟิล์ม ปลายมันอ้าๆ นิดหน่อย ไม่มีอิดออด  แถมล้างรถเคลือบแว็กให้แจ่มๆเลย 

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: ร้านฟิล์มแถวเส้น แจ้งวัฒนะ แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2021, 15:42:52 »
เคยทำที่แฟมิลี่ งานโอเคดีครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2021, 16:14:42 »
รู้จักไกล้สุดคือร้านบางใหญ๋คลังกระจกเลยครับ งานเนียนดี พูดคุยดี แนะนำตรงๆตามคุณภาพฟิล์ม ไม่อวยหรือยัดเยียดของครับ ร้านมีที่ให้นั่งรอ หรือจะไปทานข้าวร้านไกล้ๆก็มีบริการรถรับส่งครับ

โดยส่วนตัวเวลาจะทำอะไรกับรถจะไม่ค่อยซีเรียสกับร้านไกลครับ เช่น อยู่นนทบุรี ไปทำช่วงล่างที่เทพารักษ์ ไปทำท่อที่ลำลูกกา ไปซ่อมช่วงล่างที่รัชดา/อุดมสุข ไปซ่อมกระจกที่วรจักร ไปตั้งศูนย์ที่เกษตรนวมินทร์ ขอให้มั่นใจว่างานออกมาดี เคมีตรงกัน และที่สำคัญราคาถูกด้วยครับ ^^
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2021, 18:24:34 »
เคยทำที่แฟมิลี่ งานโอเคดีครับ

แฟมิลี่อีกเสียงครับ งานดีติดในห้องปลอดฝุ่น
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออนไลน์ Turin

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2021, 20:33:05 »
รู้จักไกล้สุดคือร้านบางใหญ๋คลังกระจกเลยครับ งานเนียนดี พูดคุยดี แนะนำตรงๆตามคุณภาพฟิล์ม ไม่อวยหรือยัดเยียดของครับ ร้านมีที่ให้นั่งรอ หรือจะไปทานข้าวร้านไกล้ๆก็มีบริการรถรับส่งครับ

โดยส่วนตัวเวลาจะทำอะไรกับรถจะไม่ค่อยซีเรียสกับร้านไกลครับ เช่น อยู่นนทบุรี ไปทำช่วงล่างที่เทพารักษ์ ไปทำท่อที่ลำลูกกา ไปซ่อมช่วงล่างที่รัชดา/อุดมสุข ไปซ่อมกระจกที่วรจักร ไปตั้งศูนย์ที่เกษตรนวมินทร์ ขอให้มั่นใจว่างานออกมาดี เคมีตรงกัน และที่สำคัญราคาถูกด้วยครับ ^^
ตั้งศูนย์เกษตรนวมินทร์ เจ้าไหนครับ

ออฟไลน์ Hulkamania91

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2021, 09:02:27 »
แฟมมิลี่ ดีครับ หลายๆคนไปก็บอกต่อว่างานดีครับ

Lamina Ceramatrix ฟิล์มดีครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน