ผู้เขียน หัวข้อ: จองทะเบียนผ่านเพจ แต่ดันเป็นเลขมงคลไปซะหมด ทำไงดีครับ  (อ่าน 4090 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
สอบถามสมาชิกหน่อยสิครับว่า
ตอนนี้มีรถป้ายแดง 1 คัน กำลังจะหาทะเบียนขาวใส่ แล้วเป็นหมวดที่โอเคพอดี (1ขล-1ขศ)
แต่ทว่า เบื้องต้นได้ลองจองเองหลัง 10 โมงเป็นเวลา 3 วันแล้ว
ไม่ผ่านตลอด ทั้งเลข 3 ตัว และ 4 ตัว

ทีนี้เลยหาข้อมูล ไปเจอเพจรับจองทะเบียนได้ผลแน่นอน มงคลนู่นนี่นั่น
แต่ส่วนตัวเราไม่ได้สนใจจุดนี้เลย เลยลอง inbox ไปในแต่ละเพจ
เค้าตอบกลับมาเหมือนกันหมดเลยว่า อันนี้เป็นผลรวมมงคล ราคาสูง
ซึ่งเลขที่ส่งไป ราคาจะอยู่ที่ 6,xxx ไปจนถึง 7x,xxx บาทเลยทีเดียว
เป็นเลขล๊อคทุกเลข เลยงงเลย บางทีเราอยากได้เลขที่บ้านบ้าง หรือเลขโทรศัพท์บ้าง
แต่ดันเป็นมงคลไปซะหมด

ทำไมเค้าและขนส่ง จะต้องเอาไปอิงกับเลขมงคลอะไรนั่นด้วย งงมาก
พร้อมทั้งบอกอีกว่า พอเป็นเลขมงคล ขนส่งจะล๊อคไว้ขายเอง
มีคนแย่งกัน ต้องรอคิวบ้าง จองก่อนบ้าง ต้องมัดจำก่อนบ้าง
เรานี่ เอิ่มมม... ยุ่งยากจังนิ และไม่ค่อยเชื่อใจเท่าไหร่

เราควรจะทำอย่างไรดีครับ?

เพราะส่วนตัวก็ลองเอง ผ่านทางเว็บ myho...... (เพจแนะนำมาให้เช็ค)
คือเอาเบอร์มือถือ/ทะเบียนรถปัจจุบันไปใส่เพื่อดูผล
มันก็ไม่เห็นจะตรงอะไรเลยซักนิด

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
เจอเหมือนกันเลยครับ ตอนแรกแค่อยากได้เลขที่ผลรวมตรงกับวันเกิดลูกแล้วก็มีเลข 9 จะ 3หรือ 4 หลักได้หมด

แต่กลายเป็นผลรวมมหามงคลจองยังงัยก็ไม่ได้ ผม list มาประมาณ 120 เบอร์ จองเองประมาณ 3-4 อาทิตย์ สุดท้ายเลยลดลงมาเอาผมรวมที่โอเคและได้เลขที่ต้องการ

แอบไม่อยากสนับสนุนการติดสินบนล็อคเลข เลยไม่ยอมจ่ายเงินครับ 555 เลขที่อยากได้เค้าบอกประมาณ 8000 บาทค่าจองเลยช่างมัน สรุปป้ายแดงอยู่เกือบๆ 2 เดือน

ผมเอาความสบายใจไม่ได้เชื่อเรื่องดวงอะไรมาก แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากจะเลือกที่อย่างน้อยโอเคไว้ก่อน 555 เลยไม่ซีเรียสเรื่องผลรวม

ออฟไลน์ 20TRF

เรื่องนี้ถ้าจะเอาป้ายขาวค่อนข้างลำบากครับ ขนาดของผมไม่ใช่เลขมงคลอะไรเลย แค่อยากได้เลขที่เหมือนกันกับอีกคันยังยากเลยครับ

ออฟไลน์ vigger

เพจรับจองเลขมีหลากหลายรูปแบบครับ (หมายถึงหลายรูปแบบการหากิน) เดือนธันวานี่ก็อยากได้เลข 2ขX 7877 คือลองเอาไปทำนายแล้วก็เป็นผลรวมเลขดีมาก จริง ๆ ก็จองเองได้แหละ แต่ลองมาหลายครั้งละ กดไม่ทันเขาสักที เลยคงต้องใช้บริการจากเพจพวกนี้
- เจ้าแรกรับจองเลย 1,950 บาท ถ้าได้ค่อยโอนเงิน
- อีกจ้าคิด 999 บาท ถ้าได้ค่อยโอนเงิน
- อีกเจ้าบอกว่า เลขนี้ผลรวมดีงาม ขนส่งจะเก็บไว้ขายเอง แต่มีคอนเน็กชั่น ถ้าอยากได้ 7,000 เอาไหม
อะนี่เลยใช้บริการเจ้า 1,950 กับ 999 สรุปเจ้า 1,950 บาท กดจองให้ได้จริง ๆ ไม่งั้นเสียค่าโง่ 7,000 อีเวน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
อนาคตคงมีกระทรวงไสยเวทย์ ;D
ตอนนี้อะไรพอเป็นรายได้รัฐคงเอาหมดครับ

แล้วเจ้า 1,950 กับ 999 เค้าไม่แย้งหรอครับว่านี่มันเลขมงคล แล้วแกมบังคับให้เราจ่ายเงินเลย
เพราะผมเจอแต่แนวนี้เลยอ่ะครับ ไม่งั้นต้องวานชี้เป้าชื่อเพจให้ด้วยครับ

เพจรับจองเลขมีหลากหลายรูปแบบครับ (หมายถึงหลายรูปแบบการหากิน) เดือนธันวานี่ก็อยากได้เลข 2ขX 7877 คือลองเอาไปทำนายแล้วก็เป็นผลรวมเลขดีมาก จริง ๆ ก็จองเองได้แหละ แต่ลองมาหลายครั้งละ กดไม่ทันเขาสักที เลยคงต้องใช้บริการจากเพจพวกนี้
- เจ้าแรกรับจองเลย 1,950 บาท ถ้าได้ค่อยโอนเงิน
- อีกจ้าคิด 999 บาท ถ้าได้ค่อยโอนเงิน
- อีกเจ้าบอกว่า เลขนี้ผลรวมดีงาม ขนส่งจะเก็บไว้ขายเอง แต่มีคอนเน็กชั่น ถ้าอยากได้ 7,000 เอาไหม
อะนี่เลยใช้บริการเจ้า 1,950 กับ 999 สรุปเจ้า 1,950 บาท กดจองให้ได้จริง ๆ ไม่งั้นเสียค่าโง่ 7,000 อีเวน

ออฟไลน์ sukhontha

เลือกจองหมวดที่เริ่มใหม่  ไม่ใช่หมวดเก่า(นำมารีรันเสริม) 

สังเกตดี ๆ ครับ  ที่จองไม่ค่อยได้  บางหมวด  วนสามสี่รอบ  จองไปเกือบหมดแล้ว  ได้ยาก

ถ้าหมวดเริ่มต้นใหม่  ไม่ยากนัก  ผมลิสแล้วเตรียมตัว  พอ  10 เป๊ะ  นี่กรอกอย่าให้เกิน 10 วิ   ถ้าเลขไม่เด่นมากได้ครับ

ออฟไลน์ Full Throttle

ตอนนี้เตรียมเปิดใช้ป้ายทะเบียนพิเศษ กลางปีนี้ครับ https://www.thairath.co.th/news/business/2024983

ออฟไลน์ lunacy

เคยคิดเล่นว่า ทำแบบนี้ปัญหาจะหมดไหม

ขนส่งแยกป้ายประมูลออกมาไว้กับตัวเองเลย จะกี่พันกี่หมื่นป้าย แยกไว้
ค่อยจัดวันประมูล กำหนดเป็นตารางทั้งเดือนทั้งปี ก็ว่าไปตามใจ

ผลิตป้ายออกมาเลย ให้สนญค่ายรถ ที่ต้องจดทะเบียน
สนญแจกป้ายแต่ละดีลเลอร์เลย คละหมวด คละเลข ว่ากันไป
วันที่ลูกค้ารับรถ จ่ายเงินวันรับรถ เซ็นเอกสาร เลือกเลย แปะป้ายใหม่เลย ไม่ต้องมีป้ายแดง
เซลล์ คุยกับฝ่ายทะเบียนของตัวเอง ว่าลูกค้า a รุ่นนี่ สีขาว ป้ายนี้  ลูกค้าb รุ่นนั้น สีแดง ป้ายนี้
จบตัดปัญหาได้หลายๆอย่าง

และอายัติเลขที่ขายเกลื่อนตามเวบให้หมด

พอเป็นไปได้ไหมครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมสอยป้ายประมูลเลยครับ ป้ายขาวจองยากมากๆ แล้ววุ่นวายตอนขายรถด้วย

ป้ายประมูลผมก็ถือยาวๆใช้ยาวๆเลยครับ

ออฟไลน์ Tien.W

6 กผ 40 ... จองเองกับมือ ... ผลรวมดี
8 กย 70 ... จองเองกับมือ ... ผลรวมดี

1 ขน 4111 ... ฝาก web จอง จ่ายไป 1,899 บาท .. แต่เลขนี้ web รับจอง ก็ตามอยู่เป็นเดือนครับ วนๆอยู่ 3 - 4 เลข ที่ผลรวมดี บวกกับ ถ้าวันไหนผมว่า ผมก็เข้าไปจอง แต่ก็ไม่ได้ (ดูจากเบอร์โทร ที่ใส่ แหละ ว่า ใครจองได้)

1 ขผ 40 ... ฝาก web จอง เหมือนกัน จ่ายไป 6,500 บาท .. อยากได้เลขนี้ หมวดนี้ มาคู่กับ 6กผ 40 อีกทั้งผลรวมก็ดี แต่วันที่เปิดจอง ผมมีประชุมพอดี ไม่อยากลุ้น เลยยอมจ่าย เอาเข้าจริง วันที่เปิดจอง ผมก็เข้าไปแย่งนะ ตั้งแต่เข้า web ยันกดส่งไม่เกิน 1 นาที วันนั้นรู้สึกจะเปิด 9.59 น. ยังไม่ผ่านเลยครับ (คือ web จองไปก่อนผม เพราะพอผมกดจอง มันก็ขึ้นว่า เลขนี้จองแล้ว พอตรวจผล ก็เป็นเบอร์โทรของทาง web ไม่ใช่เบอร์ผม)

สรุปว่า แล้วแต่ดวงแฮะ เข้าใจว่า web ที่ผมฝากจอง ไม่ได้ไปล็อคที่ไหน แต่ใช้ความเร็ว หรือ ทริคเล็กๆน้อยๆ ในการแย่งจองมาน่ะครับ เพราะตอน 4111 นี่ หลายเดือนมาก

เค้าบอกผมว่า พวกเลขต้นๆต่ำกว่า 5 จะจองง่าย อีกทั้ง หมวด ผ คนไม่นิยมด้วย (จริงๆ ก็ตรงใจผมแหละ ชอบของแปลก ไม่ถือ ผ ไม่ถือเลข 4)

ออฟไลน์ TABO9

ของผมอยากได้เลขนี้ หมวดนี้ ถ้าแบบ 1,950 กับ 999 จะไม่ชัว  เลยไม่เอา เลยหาแบบล็อคได้เลย 

หาจนเจอแบบล็อคได้จริง ทะเบียน 1 XX 6869 ผลรวมดีมาก แจ้งราคามา 8000 ก็ได้จริง happy เลย  ยอมจ่ายขอให้ได้ดีกว่า

สรุป ถ้าไม่เจาะจงมาก ใช้บริการ 599 999 แบบนี้ ก็จะคุ้มกว่า แต่ก็ต้องเลือกคละหลายๆเบอร์  แต่ถ้าเจาะจง ควรล็อคจะได้ชัวร์กว่า และมีหลายราคา 2x,xxx ยังมี เช่น 999x
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2021, 14:41:30 โดย TABO9 »

ออฟไลน์ Arm

ผมจองเองและจองให้คนอื่นๆที่รู้จัก ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ
9 กพ 494
9 กม 494 ผลรวมดีมาก
9 กล 37
9 กว 876
1 ขค 6661
1 ขง 61
1 ขง 3133
1 ขฌ 313
1 ขฐ 848
1 ขถ 1333 ผลรวมดีมาก
1 ขท 7771
1 ขบ 5551

หลักๆมันอยู่ที่เทคนิคการกรอกข้อมูล ความเร็วเน็ตเป็นต้นครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าอยากได้จริงๆ ก็คงต้องยอมเสียเงินครับ
พวกเวปรับจอง เค้าทำเป็นขบวนการ มีห้องคอมสำหรับจองเลย
คิดว่าน่าจะเขียนโปรแกรมใส่ไว้ด้วย (ใช้บอทช่วย)
คนธรรมดา ไม่น่าทันครับ

ส่วนคงวงในก็อีกส่วน
เคยทักหาคนขายเลยสวย
เค้าส่งมาเป็นรูป ถ่ายติดหน้าแฟ้มสมุดเสนอเซ็น(ที่ใช้สำหรับราชการ) อันนี้คนในขายเองชัวร์

ผมมีเพื่อนที่เรียนด้านนี้มา เรียนกับซินแสชื่อดังของประเทศ
เค้าบอกว่าจริงๆ ดวงไม่ได้ขึ้นก็เลขรวม
มันขึ้นอยู่กับเลขแต่ละตัวเลย เช่น 69 เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้านชะตาผกผัน  77 เหนื่อยต้องผ่าฟัน ทำนองนี้ครับ

ออฟไลน์ newfaceman

• Jr. Member
  • **
หาเลขอื่นครับ ไม่ต้องเสียตังกับเรื่องไร้สาระ  ::)

ออฟไลน์ the kit

ขนาดเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้ว รถยังไม่ขายดีมากเท่าทุกวันนี้

"หน้าห้องฯ"
พนง.ช2 ญ1 ยังใส่ Rolex กันทุกคน ทั้งๆ ที่เงินเดือนสมัยนั้น น่าจะไม่เกิน "สามหมื่นบาท!!"

จองออนไลน์
"ล็อคออนไลน์"

แต่ก็มีปล่อยให้ "เล็ดลอด" เพื่อความสมจริงออกมาบ้าง
เช่นเดียวกับ

ในไทย

ไม่มีบ่อน
ล็อตเตอรี่ 80
อาบอบนวด ไม่มีค้าประเวณี
นักการเมืองไม่โกงกิน
ฯลฯ

ปล.นาฬิกายืมเพื่อน!!
"Make It Count"

ออฟไลน์ mongolias

ผมไม่ค่อยสนใจเรื่องเลขทะเบียนรถ ได้เลขอะไรมาก็ใช้เลขนั้นเลย
เคยคิดอยากได้เลขสวย แต่พอต้องจอง หรือจ่ายเงินค่าจอง ก็เลยไม่สนใจครับ
รถแฟนบอกเซลส์ว่า ขอเลข 3 ตัว เลขอะไรก็ได้ บังเอิญออกมาแล้ว เป็นเลขเดือน + ปีเกิดของผม ก็ถือว่าชอบกันไป แต่ไม่ได้ไปดูหรอกว่าผลรวมเป็นมงคลไหม เพราะถือว่าเป็นเลขที่ผมชอบก็พอแล้วครับ
สำหรับผม วันออกรถให้แม่นั่งนี่แหละมงคลชีวิตสุดละ 555

ออฟไลน์ madboy

ส่วนตัวก็ไม่ได้สนเลขมงคลอะไรครับ เลขสวยๆบางทีก็อยากได้ แต่ต้องจ่ายหลักแสนกับป้ายขวาธรรมดา ไม่ประมูลก็ไร้สาระไป

แต่บางเลขที่มีความหมายกับเรา อยากได้ก็ดันเป็นเลขลึกลับ กดเท่าไหร่ก็ไม่มีทางได้ ซึ่งมันก็เป็นอะไรที่น่าเบื่อเนอะครับ  8)

ออฟไลน์ Tien.W

ผมจองเองและจองให้คนอื่นๆที่รู้จัก ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ
9 กพ 494
9 กม 494 ผลรวมดีมาก
9 กล 37
9 กว 876
1 ขค 6661
1 ขง 61
1 ขง 3133
1 ขฌ 313
1 ขฐ 848
1 ขถ 1333 ผลรวมดีมาก
1 ขท 7771
1 ขบ 5551

หลักๆมันอยู่ที่เทคนิคการกรอกข้อมูล ความเร็วเน็ตเป็นต้นครับ

เคยจองได้ 7กX 7771 นะ แต่ไม่ได้จด เพราะพอบอกที่บ้านว่า ได้เลขนี้ โดนด่าหูชา เพราะที่บ้านไม่ชอบเลข 7 (แต่สุดท้าย ก็จด เลข 8กย 70 มาจนได้แหละ .. ผมบอกแค่ รู้ไหม เลขนี้เอาไปปล่อยได้กี่บาท ? จะทิ้งเงินเหรอ ? ... ตอนนี้ ปลดระวาง ไปใส่ Altis หน้าแบนละ)

เข้ามาอัพเดท สรุปใช้บริการผ่านทางเพจเหมือนเดิม แต่หาเพจที่ราคามันย่อมๆหน่อย
โดนไป 1,800.- ได้หนึ่งในเลขที่ต้องการ ก็หยวนๆไป เราไม่มีเวลาไปบี้พิมพ์จองเลย