ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2021  (อ่าน 3752 ครั้ง)

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
การจ้างพรีเซนเตอร์มาโฆษณารถแต่ละรุ่น มันมีผลกับยอดขายมากแค่ไหนครับ มีคนตัดสินใจซื้อรถเพราะดาราหรือไอดอลที่ชอบมาโฆษณารถรุ่นนั้นๆด้วยหรอครับ ซึ่งบางโฆษณาก็ไม่เมคเซ้นส์เลย เช่น ให้ดาราระดับซุปเปอร์สตาร์รายได้สูงลิ่วมาขับรถอีโคคาร์หรือรถปิคอัพทั้งๆที่ในชีวิตจริงดาราเหล่านั้นขับพรีเมี่ยมคาร์ไปจนถึงซูเปอร์คาร์

บริษัทรถควรเอางบส่วนนี้ไปทำแผนการตลาดอย่างอื่นที่มีผลกับผู้บริโภคมากกว่านี้ไหมครับ

ออฟไลน์ rainbow66

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ

สนใจ โช็ค Tein Endurapro ดีมั้ยครับ
เทียบกับ โช็คเดิม หรือตัว Profender monotube หรือ KYB Excel-G

พอดีตอนี้โช็คเดิมใช่มา 75000 โล โช้คเริ่มรั่ว หมดแล้วครับ หน้า-หลัง

เอามาใส่ กะบะ ford ranger
ขับใช่งานปกติ 100-120 km/Hr
ไม่ค่อยลุย ทางดำ 99%
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2021, 14:48:43 โดย rainbow66 »

ออฟไลน์ e20qwv

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำกล้องบันทึกตอดรถยนต์ให้หน่อยครับ แบบบันทึกหน้าหลังเลย
ใช้ตัวไหนดี

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
ราคาของ ซีรี่ย์ 3 LWB จะแพงกว่าตัวธรรมดาเยอะไหมครับ สนใจ 320d LWB เปรียบเทียบกับ 520d ถ้าไม่เยอะอาจจะไม่ต้องเพิ่มเงินไปเอาซีรีย์ 5  ครับ