ผู้เขียน หัวข้อ: ยางขอบประตูนวมหนา คุณภาพการใช้งาน ดีไหม มีใครเคยใช้บ้าง  (อ่าน 2380 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
ยางขอบประตูนวมหนา คุณภาพการใช้งาน  การเก็บเสียง จะดีขึ้นหรือไม่ครับ 
ใครมีประสบการณ์เคยเปลี่ยนมามั่ง  พอจะเทียบเคียงกับศูนย์ได้ไหม   
พอดีมีอยู่ 1 บานมันแฟ้บๆ ฟีบๆ ไปแล้ว  แล้วราคา สี่บาน ก็พันนิดๆ เลยลังเลเปลี่ยนให้หมดเลยดีไหม

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
เคยใช้แล้วปิดประตูยากครับ เสียงลดไม่เยอะมาก เบิกของเดิมศูนย์ใส่ใหม่ดีกว่าครับ ถ้ามันเสื่อมแล้ว

ออฟไลน์ AboveGod

• Hero Member
เก็บเสียงดีกว่านวมปกติจิดนึงหรือไม่รู้สึกเลย แต่ปิดยากมาก ใช้นวมแบบปกติก็พอ

ออฟไลน์ suriya24

• Full Member
ตาม คห. ด้านบนเลยครับ

เปลี่ยนจากยางนวม เป็นเบิกยางจากศูนย์
ลองดูครับว่ามีของรถรุ่นที่เหนือกว่าที่สามารถนำมาใส่ได้ไหม ถ้ามีเบิกรุ่นที่สูงกว่าไปเลยครับ
แพงกว่าเดิมหน่อย แต่วัสดุต่างกันโดยสิ้นเชิง

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
การเก็บเสียง ช่วงแรกๆดีขึ้นกว่าเดิมแบบรู้สึกได้อยู่นะ แต่ประตูนี่ปิดยากกว่าเดิมชัดเจนมาก

พอใช้งานผ่านไปได้ 3-4 ปี เสียงก็กลับมาดังเหมือนเดิมครับ แต่ประตูยังปิดยากอยู่  ::)