ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่มีม่านถุงลม ติดลำโพง แบบหล่อเสาเอ ทวีตเตอร์ตัวเดียวใด้ไหม  (อ่าน 2302 ครั้ง)

ออฟไลน์ renew

• Sr. Member
ตอนนี้ใด้ corolla ctoss ตัวท็อปมา เครื่องเสียง พอฟังใด้ แต่ยังไม่ถูกใจนัก คันเก่าเปลี่ยนลำโพงใหม่ ขึ้นเสาเอ  เเต่มาคันนี้ เนื่องตากเสาเอ มีเเอร์เเบค เลยไม่แน่ใจ ว่าจะอันตรายไหม อ้อ ท่านใด มีเเยกชิ้น สำหรับ ไฮเพาเวอร์เสียงดีๆ เเนนำด้วยครับ งบลำโพง หมื่นบวกลบ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MANUS995

• Full Member
จากที่เคยรื้อเสาเอ เดินสายกล้องหน้ารถเอง ถุงลม จะอยู่แนวด้านบน
เยื้องมาทางศรีษะคนขับ ปกติลำโพงจะติดเสาเอเยื้องไปด้านหน้าบนคอนโซล
ไม่น่าจะมีผลอะไรครับ และในกลุ่มก็เห็นมีติดไปหลายคันทั้ง Camry และ Cross
ไม่น่ามีปัญหาครับ
2008-Honda City ZX >Sold
2012-Mazda BT50Pro > Sold
2016-BMW 116i > Sold
2018-Toyota Hilux Revo 2.4J AT
2019-Camry 2.5G > Sold
2020-X1 20d M-Sport > Sold
2021-Toyota Corolla CROSS 1.8 Hybrid SAFETY
2021-Volvo S60 T8 R-Design
2023-BMW 530e M-Sport
2023-BYD Atto3

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ตัวม่าน มันจะซ่อนอยู่ในผ้าบุหลังคา เหนือประตูครับ

เสา A ของรถที่มีพวกม่าน จะพิเศษแค่ จะมีสลักล็อค กันเสาหลุดออกมา เวลาถุงลมกาง แค่นั้นแหละ

รถผมก็ขึ้นเสา A มีม่านถุงลมเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ mazeraty

ตัวม่านจะอยู่ด้านบนครับ แล้วตัวพลาสติกที่ปิดจะมีขากิ๊บล็อคยาวๆ เพื่อเวลาถุงลมทำงานพลาสติดครอบเสาเอจะไม่หลุดออกมาด้วย
ปัญหาคือเวลารื้อเดินสายกล้องแล้วใส่ตัวนี้กลับให้เหมือนเดิมยากมาก เพราะมันจะไม่เหมือนเดิม

จากที่เคยรื้อเสาเอ เดินสายกล้องหน้ารถเอง ถุงลม จะอยู่แนวด้านบน
เยื้องมาทางศรีษะคนขับ ปกติลำโพงจะติดเสาเอเยื้องไปด้านหน้าบนคอนโซล
ไม่น่าจะมีผลอะไรครับ และในกลุ่มก็เห็นมีติดไปหลายคันทั้ง Camry และ Cross
ไม่น่ามีปัญหาครับ

ขอบคุณมากครับ ทีเเรกนึดว่าติดไม่ใด้

ตัวม่าน มันจะซ่อนอยู่ในผ้าบุหลังคา เหนือประตูครับ

เสา A ของรถที่มีพวกม่าน จะพิเศษแค่ จะมีสลักล็อค กันเสาหลุดออกมา เวลาถุงลมกาง แค่นั้นแหละ

รถผมก็ขึ้นเสา A มีม่านถุงลมเหมือนกันครับ

คุณเธียรพอจะมีลำโพงแนะนำไหมครับ แบบคู่เดียวจบ

ตัวม่านจะอยู่ด้านบนครับ แล้วตัวพลาสติกที่ปิดจะมีขากิ๊บล็อคยาวๆ เพื่อเวลาถุงลมทำงานพลาสติดครอบเสาเอจะไม่หลุดออกมาด้วย
ปัญหาคือเวลารื้อเดินสายกล้องแล้วใส่ตัวนี้กลับให้เหมือนเดิมยากมาก เพราะมันจะไม่เหมือนเดิม

ขอบคุณมากครับ