ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip Fortunerสีดำขับกวน หัวร้อน แถมเบรคกระตุกใส่รถคันหลังชน *-*  (อ่าน 5689 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Fly to dream

คือเจอแค่นั้นโกรธแล้วหรอถึงได้มาทำอะไรแบบนี้ คือปัญญาอ่อนชิบหาย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
เรื่องจะไม่เกิดถ้าคนขับฟอจูนเนอร์มองรถทางตรงเเละให้ทางตรงไปก่อน​ หลายครั้งที่ผมเจอการออกมาตัดทางตรงในลักษณะแบบนี้เเต่ต้องไม่บีบเเตรเเล้วปล่อยผ่านเพราะไม่อยากมีเรื่องซึ่งมันก็ทำให้คนทำแบบนี้ไม่รู้ว่าตัวเองผิด​ ทุกวันนี้ขับรถได้เเต่ถอนหายใจกับการขับรถของคนไทยเเละเอาตัวรอดกลับบ้านพอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2021, 10:49:00 โดย Mos37257 »

ออฟไลน์ AboveGod

รถต้องมีปัญหาแน่ๆ เบรคกระตุกซะขนาดนั้น  เป็นบ่อยด้วยรุ่นนี้ฟอร์จูนคุกกี้  8)

ออฟไลน์ Altima

รุ่นนี้อีกละ

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ขอละเรื่องพฤติกรรมของฟอร์จูนเนอร์นะครับ
ผมสงสัยว่ารถรุ่นนี้เวลาเบรคแล้วทำไมท้ายมันกระดกน่าเกลียดอย่างนั้นครับ

ออฟไลน์ deertesla

รุ่นนี้อีกละ
ผมว่าขึ้นภาษีให้มันแพงๆไปเถอะ ไอ้พวก PPV ดีเซลนี่  ราคามะนคงถูกสำหรับพวกขับถ่อยสถุน  เลยขับกันเกลื่อนสร้างภาระให้กับคนใช้ถนนอื่นๆครับ คันใหญ่แรงบิดเยอะทำมากร่างเกเร

ขอละเรื่องพฤติกรรมของฟอร์จูนเนอร์นะครับ
ผมสงสัยว่ารถรุ่นนี้เวลาเบรคแล้วทำไมท้ายมันกระดกน่าเกลียดอย่างนั้นครับ
น่าจะเกียวกับระยะยุบและความหนืดของโช้คครับ  รวมไปถึงการกระจายน้ำหนักรถ และการกระจายน้ำหนักเบรค

ออฟไลน์ Tien.W

พฤติกรรมแบบนี้ สุ่มเสี่ยงต่อการก่อให้เกิดอันตรายต่อผู้อื่น น่าจะมีมาตรการยึดรถ หรือ เพิกถอนใบอนุญาตขับรถนะ จะ 1 ปี 3 ปี 5 ปี ก็ว่าไป แล้วถ้าผิดซ้ำ หรือ พบว่า ออกไปขับรถระหว่างโดนยึดใบขับขี่ ก็ยกเลิกตลอดชีพไปเลย

กฎหมายไม่แรง พวกบ้าๆบอๆ ก็เต็มบ้าน เต็มเมือง แบบนี้แหละ

ออฟไลน์ seeker

พฤติกรรมแบบนี้ สุ่มเสี่ยงต่อการก่อให้เกิดอันตรายต่อผู้อื่น น่าจะมีมาตรการยึดรถ หรือ เพิกถอนใบอนุญาตขับรถนะ จะ 1 ปี 3 ปี 5 ปี ก็ว่าไป แล้วถ้าผิดซ้ำ หรือ พบว่า ออกไปขับรถระหว่างโดนยึดใบขับขี่ ก็ยกเลิกตลอดชีพไปเลย

กฎหมายไม่แรง พวกบ้าๆบอๆ ก็เต็มบ้าน เต็มเมือง แบบนี้แหละ

เห็นด้วยเลยครับ

เดวนี้เห็นคนขับรถแย่ๆ เช่น กลับรถ ไม่สนรถทางตรง เลี้ยวซ้ายเข้าซอยจากเลนที่ 2

ออฟไลน์ bodin

น่าจะเกียวกับระยะยุบและความหนืดของโช้คครับ  รวมไปถึงการกระจายน้ำหนักรถ และการกระจายน้ำหนักเบรค
ช่วงล่างห่วยครับ คนขับสนุกเพราะเครื่องมันแรงแต่คนนั่งทางไกลๆเมารถบางคนถึงขั้นอ้วก ผมถึงไม่เคยคิดจะกลับไปใช้อีกทั้งที่ราคาขายต่อดีงาม

ออฟไลน์ alpha14

เดี๋ยวนี้กลายเป็นเรื่องปกติไปแล้ว สังคมไทยชินชาเจอทุกวัน! จนกลายเป็นเรื่องปกติ เคสมิตซูคันนั้นที่ศาลสั่งจำคุกทำไมไม่เอามาใช้อีก ก็สงสัย ขนาดเคสรุนแรงกว่านั้นยังลอยนอลสบายๆ ยกกระเช้าไปให้จับมือจับไม้ ตามการทำงานตำรวจไทย ก็จบแค่นั้น มันจึงมีเคสแบบนี้เต็มเมือง :-\

ออฟไลน์ samaklen

ยิ่งตอกย้ำการเป็นผู้นำเข้าไปอีก

ออฟไลน์ KATANA

• Full Member
ช่วงล่างห่วยครับ คนขับสนุกเพราะเครื่องมันแรงแต่คนนั่งทางไกลๆเมารถบางคนถึงขั้นอ้วก ผมถึงไม่เคยคิดจะกลับไปใช้อีกทั้งที่ราคาขายต่อดีงาม

เห็นด้วยนะครับ เมื่อก่อนเคยอยากได้มาก PPV เนี่ย พอได้นั่งเป็นผู้โดยสารเท่านั้น ความคิดเปลี่ยนเลย

ออฟไลน์ Sympho

จริงๆสนใจรุ่นนี้นะครับ

แต่ภาพลักษณ์มันเป็นแบบนี้ ยังไงก็ไม่เอา  ;D

ออฟไลน์ NPS2

• Jr. Member
  • **
ปรกติผมเห็นรถพวกนี้เบรคผมก็ขำอยู่แล้ว มาเห็นคันนี้ตั้งใจเบรคยิ่งดูตลกเข้าไปใหญ่ ;D ;D ;D
Fairlady Z 40th Anniversary
WRX STI A-Line Type S

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

เรื่องจะไม่เกิดถ้าคนขับฟอจูนเนอร์มองรถทางตรงเเละให้ทางตรงไปก่อน​ หลายครั้งที่ผมจะการออกมาตัดทางตรงในลักษณะแบบนี้เเต่ต้องไม่บีบเเตรเเล้วปล่อยผ่านเพราะไม่อยากมีเรื่องซึ่งมันก็ทำให้คนทำแบบนี้ไม่รู้ว่าตัวเองผิด​ ทุกวันนี้ขับรถได้เเต่ถอนหายใจกับการขับรถของคนไทยเเละเอาตัวรอดกลับบ้านพอ

มีเยอะ คนแบบนี้ โผล่มาเพื่อเจ้าเข้าทางเอก แต่ไม่รู้จะรีบอะไรมากมาย ไม่มองรถ จู่ๆก็ออกมา เจอบ่อยมาก บางจังหวะเรามาเร็วเบรคไม่ทันหรอก พอเลี้ยวออกมาได้ มาจี้เราอีก สุดท้ายรำคาน กดหนีซะ หาย ตามไม่ทัน จบไปอีกวัน

ออฟไลน์ lonely

รัฐแจกปืนคนมีรถคันละกระบอก เวลาเกิดเหตุแบบในคลิป = ใครแม่นกว่า ไวกว่า คนนั้นรอด(ขำๆ นะ)   ;)
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ CarameLon

รุ่นยอดฮิตเลยหนะ สงสัยรถรุ่นนี้มันนั่งไม่สบายตึงตังแอร์ไม่เย็นมั้งคนหัวร้อนก็เยอะๆกว่ารุ่นอื่น 8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ bravo

ปัญหาคือ คนบางคน ผิดแล้วไม่รู้จักผิด
ไม่ว่าจะขับหรือจอด เอาตัวเองสะดวกเป็นหลัก จะเลี้ยว ต้องได้เลี้ยว จะจอด ต้องได้จอด
ถ้าไม่ได้ดังใจ ก็จะออกอาการ กร่าง แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ lunacy

ประเภทที่ไม่รู้ตัวว่าผิด เจอบ่อยมาก ในท้องถนนช่วงหลังๆ

จะบีบแตรสั้น แตรยาว เพื่อเตือนก็ไม่ได้นะ
หัวร้อนขึ้นมาทันที โรคกวนส้นตรีนนี้ต้องเจอตรีนใช่ไหม จะได้หาย

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ใช่ครับ บางคนผิดก็ไม่รู้ว่าตัวเองผิด ทำบ่อยจนเคยชิน จนเป็นสด คิดว่าสิ่งที่ตัวเองทำแบบนี้มาตลอดมันถูกต้อง โครตน่าเบื่อหน่าย

ออฟไลน์ SM.

เรื่องไม่เป็นเรื่อง ทำไมหัวร้อนกันง่ายจัง มันเป็นอะไรกันนักหนา

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
ถ้าเจอแบบนี้แล้วเราเอาคลิปแจ้งคร.
ตร.จะตามจับให้เรารึเปล่าครับ

ออฟไลน์ final

ถ้าเจอแบบนี้แล้วเราเอาคลิปแจ้งคร.

ถ้าไม่มีเส้นมีสาย อย่าคิดว่าประเทศนี้มีตำรวจครับ รถหาย โจรปล้นบ้าน ฆ่ากันตาย ยังไม่เห็นพึ่งอะไรได้ทั้งตำรวจและหน่วยงานอื่นๆ

ออฟไลน์ jkdragon

• Full Member
ถ้าเป็นข่าวตามครับ ทำงานอย่างไว
แต่ถ้าไม่เป็นข่าว แจ้งความก็แล้ว โทรตามเจ้าของคดีก็แล้ว บนบานสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็แล้ว เงียบ...............

ออฟไลน์ Firzen

ยังคงรักษาตำแหน่งแชมป์ยืนหนึ่งต่อไป  8)

เห็นด้วยนะครับ เมื่อก่อนเคยอยากได้มาก PPV เนี่ย พอได้นั่งเป็นผู้โดยสารเท่านั้น ความคิดเปลี่ยนเลย
น่าจริงครับที่ช่วงล่างแย่  เพราะเคยขับรถของบริษัทที่ทำช่วงล่างใสโช้คดีๆแล้วแต่โคลงเคลงย้วยจนน่ากลัว ดีอย่างเดียวคือแรงบิดดี คันใหญ่ขับแล้วไม่กลัวใครมาขับกร่างใส่นอกจากรถสิบล้อ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เบรคน่าจะมีปัญหา
ฟอร์จูนเนอร์บางคันพวงมาลัยก็มีปัญหา เดี๋ยวปาดซ้ายปาดขวา
โตโยต้าต้องรีคอลไปตรวจสอบระบบหน่อยนะครับ
อันตราย.. ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..