ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอจะ share ประสบการณ์เม้งหยูล้ง กับ ก.เจริญ ได้บ้างครับ  (อ่าน 3571 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
รถ 190e มีเสียงจากช่วงล่างดังกร๊อกเวลารถเอียง

ช่วงนี้มีธุระผ่านแถวสุขุมวิท อยากลองหาที่เช็คดู ว่ามีอะไรเสียไหม เห็นมีสองร้านนี้ไม่ไกลเส้นทางที่ผ่าน ลงถามเพื่อน สมช ดูว่าเป็นแย่างไร

ปล. เคยตั้งใจไปยางพลัด เขาบอกไม่มีอะไรเสีย เสียงดังไม่ชัด เอาไว้ชัดๆมาดูใหม่
แวะไปเบนซ์สุขุมวิท เขาว่าไม่รับทำ  190e

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เรื่องเสียง ถ้าไม่ดังตลอด หรือ เห็นชิ้นส่วนที่เสียชัดๆ เป็นอะไรที่หายากครับ

เม้งหยูล้ง ไปเช้าหน่อย สัก 8.45 รถไม่เยอะ
ไปถึง ถามหาพี่หน้าผู้ชาย ผอมๆ ใส่เสื้อโปโลสีขาว คนนี้ลองรถละเอียด
สำคัญ คือ เคสพวกนี้ต้องมีเวลาไปลองรถกับช่าง จะได้สื่อสารกันชัดเจนครับ

เรื่องเสียง ถ้าไม่ดังตลอด หรือ เห็นชิ้นส่วนที่เสียชัดๆ เป็นอะไรที่หายากครับ

เม้งหยูล้ง ไปเช้าหน่อย สัก 8.45 รถไม่เยอะ
ไปถึง ถามหาพี่หน้าผู้ชาย ผอมๆ ใส่เสื้อโปโลสีขาว คนนี้ลองรถละเอียด
สำคัญ คือ เคสพวกนี้ต้องมีเวลาไปลองรถกับช่าง จะได้สื่อสารกันชัดเจนครับ

จะรีบไปก่อน 8.30   เลยครับ

ออฟไลน์ Nuiiii

• Jr. Member
  • **
ใช้บริการ เม้งหยูล้ง มาสิบกว่าปีแล้ว แต่ไม่ได้ทำอะไรมาก แค่เปลี่ยนยาง ตั้งศูนย์ เคยตั้งศูนย์ ford tierra ไม่ได้ มาที่นี่จบ เพราะรถรุ่นนั้นตั้งศูนย์ ต้องถอดโช็คมาหมุนใส่ใหม่ด้วย หลังจากนั้นทุกคัน มาตั้งศูนย์ที่นี่ ค่อนข้างจบในหนเดียว
ล่าสุดเปลี่ยนโช็คพร้อมตั้งศูนย์ล้อ ที่ศูนย์โตโยต้า ศูนย์เอียงครับ ต้องมาหาพี่เสื้อขาวที่บอก ปรากฎ จบ แถมเรียกเราไปดูว่า บูชคันชักคันส่งหลวมแล้ว จะไม่เอาเงิน แต่ก็จ่ายนะ ยังไงเค้าตั้งศูนย์ให้เราตรงแล้ว
เรื่องเสียงนี่ไม่เคยให้แกดูนะ ส่วนมากเข้าศูนย์จับเปลี่ยนหมด

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8).....เม้งหยูล้ง งานชำนาญดีครับ :-X

สรุปว่าไปเช็คมาแล้วครับ
ช่างตั้งใจหาสาเหตุมาก ใช้เวลาพอสมควรจนหาเจอว่าบู๊ทปีกนกเสีย มันเสียแบบไม่แตก ไม่ทรุด ยกรถงัดไม่ดัง แต่มันเลื่อนได้นิดเดียว เลยเกิดเสียงตอนรถเอียงเยอะๆ

ถือว่าเป็นที่พอใจครับ

ออฟไลน์ redsun

สุดยอดครับ
แบบนี้ยกเครดิตให้ประสบการณ์และความตั้งใจของช่างเลยครับ เยี่ยมจริงๆ
(บูชปีกนกมีปัญหา(แบบไม่แสดงออก) เป็นที่อื่นอาจโดนจับเปลี่ยนเหมารวมกลุ่มก็เป็นได้ครับ)

สุดยอดครับ
แบบนี้ยกเครดิตให้ประสบการณ์และความตั้งใจของช่างเลยครับ เยี่ยมจริงๆ
(บูชปีกนกมีปัญหา(แบบไม่แสดงออก) เป็นที่อื่นอาจโดนจับเปลี่ยนเหมารวมกลุ่มก็เป็นได้ครับ)

ยกความดีให้ช่างและเจ้าของร้านด้วยครับ
ผมบอกเขาตามตรงว่าช่างคุณตั้งใจทำงานดีจัง เขาตอบว่าเราบอกให้ลูกน้องทำดีๆเพราะมันจะดีกับตัวเขาเอง โห...ขอให้ทำดีแบบนี้ต่อไป