ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับกล้องติดรถหน้า-หลังสำหรับรถยุโรปหน่อยครับ  (อ่าน 3519 ครั้ง)

ออฟไลน์ o0Zenith0o

• Jr. Member
  • **
สอบถามหน่อยครับ
สำหรับรถยุโรปควรติดกล้องหน้า-หลังแบรนด์ไหนดีครับ
พอจะมีข้อมูลบ้างมั้ยครับ
เป็นรถ mini cooper ครับ
ถ้าติดข้างนอกจะหลุด msi มั้ยครับ

ผิดกฎลบได้นะครับ
ขอบคุณครับ
Focus 1.5 EcoBoost ผู้ซดน้ำมัน

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
เห็นในศูนย์ BMW เขามีของเขาขายด้วย น่าจะใช้ร่วมกันได้โดยไม่มีปัญหาเรื่องประกันหรือเปล่า คงต้องสอบถามศูนย์เขาดูครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
เห็นในศูนย์ BMW เขามีของเขาขายด้วย น่าจะใช้ร่วมกันได้โดยไม่มีปัญหาเรื่องประกันหรือเปล่า คงต้องสอบถามศูนย์เขาดูครับ

เลี่ยงได้เลี่ยงเลย
ถ้าตามในกรุ๊ป BMW จะมีแต่คนบอกให้เลี่ยง
อายุการใช้งาน ความทนทาน คุณภาพ ต่ำเกินไป
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ Tien.W

แค่ติดกล้อง จริงๆมันไม่ได้มีอะไรมากมายเลย บริษัทรถ(ยุโรป) ชอบขู่คนใช้ ชอบเอา warranty มาอ้างเนี่ย

ยี่ห้อ พวก xiaomi / Transcend พวกนี้ ค่อนข้างทนทาน ไม่งอแง ครับ

ออฟไลน์ Stp

ผมเลี่ยงด้วยการแยกสายกล้องหน้า + กล้องหลัง ตัวกล้องหน้าอาจจะเลือกรุ่นแบบมีจอ (ถ้าชอบ) ส่วนกล้องหลังก็เลือกแบบไม่มีจอและดูผ่านแอพฯ

ตอนนี้ผมชอบ MobilCam M6 วิดีโอ H.265 ละเอียด 2560x1600 px จับแสงป้ายทะเบียนแบบชัดมาก ข้อเสียอย่างเดียวคือไม่มีจอ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ tom46

เลี่ยงได้เลี่ยงเลย
ถ้าตามในกรุ๊ป BMW จะมีแต่คนบอกให้เลี่ยง
อายุการใช้งาน ความทนทาน คุณภาพ ต่ำเกินไป

อ๋อครับ ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกัน ต้องขอบคุณมากครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ seeker

NX กับ X3 ติดที่ร้านกล้องเกาหลี ใช้ thinkware ติดมาเกิน 5 คันยังไมีมีปัญหาอะไร เกิน 3 ปีละครับ

ออฟไลน์ CarameLon

กล้องติดรถ TRANSCEND/XIAOMIเวอร์ชั่นมาตรฐานCE/PROOFแท้
ทั้งหมดนี้ใช้เองมา4-5ปี ไม่เคยงอแง ไฟล์วีดีโอไม่เคยเสีย ซื้อพร้อมๆกัน
รถที่บ้านมี 5 คัน ไม่เคยติดยี่ห้ออื่น แนะนำครับ

ปล.กล้องหน้าหลังของศูนย์ยี่ห้อBMWแพง หลักหมื่นรวมค่าติดตั้ง
ไฟล์วีดีโอไม่ชัดทั้งกลางวันและตอนกลางคืน บันทึกแค่ 1080p ที่30fps แค่นั้น
ซึ่งกล้องจีน ไต้หวัน เกาหลียุคนี้เขาเล่นกันที่ 2K-4K 60Fps กันแล้วครับ HDR ชัดกลางคืน
ป้ายทะเบียนมาเร็วแค่ไหนก็จับหมด อย่าหาทำเสียตังเยอะกว่า
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ o0Zenith0o

• Jr. Member
  • **
เลือกได้แล้วครับผม
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ
🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻
Focus 1.5 EcoBoost ผู้ซดน้ำมัน