ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า Toyota Altis จะมี plan minor change เมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 5214 ครั้ง)

ออฟไลน์ CHuToT

• Newbie
  • *
Altis โฉมปัจจุบัน น่าจะใกล้ถึงเวลา minor change แล้วครับ ไม่แน่ใจเรื่องกำหนดการ minor ว่าจะใกล้ๆนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
Re: อยากทราบว่า Toyota Altis จะมี plan minor change เมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2021, 06:38:14 »
เพิ่งปรับรุ่นย่อยและปรับ option ไปเมื่อเดือนที่แล้วเองครับ minor น่าจะมาเป็นปีหน้าเลยครับเพราะปีนี้มีทั้งคิว chr minor camry minor รวมไปถึงอาจจะมี new entry b suv อีกคันแค่นี้คนใน tmt ก็น่าจะทำงานกันแทบไม่ทันแล้วครับ

Seadog

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากทราบว่า Toyota Altis จะมี plan minor change เมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2021, 09:48:03 »
น่าจะ 2022 นะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2021, 10:12:11 »
ขอบคุณครับ จะได้คิดว่าจะรอดีไหมครับ

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2021, 10:23:13 »
เดาว่าหลัง all new civic เปิดตัวครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2021, 13:33:07 »
Q3 ปี 2022 ครับ รถรุ่นนี้เปิดตัว เดือน9 ปี 2019 ครับ altis 3 ปีถึง mc ครับ เป็นแบบนี้มานานแล้ว

ถึงจะก่อนนั้นก้ไม่เกิน 2-3 เดือนจากนั้นแน่

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2021, 15:49:07 »
จะออกรถตอนไหน ค่อยมาดูตลาดตอนนั้น ดีกว่าครับ

altis รออีกเป็นปีครับ อีกนาน

horizen

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2021, 11:30:58 »
Altis mc หวังว่าเค้าจะเพิ่มของจุกจิกพวกนี้นะ
1. ที่วางแขนเลื่อนได้แบบ Cross (ก็มีอยู่แล้ว ใส่มาใน Altis ด้วยก็ไม่น่าเสียหาย)
2. ช่องชาร์จไฟด้านหลัง (Ativ ยังมีเลย Cross ก็มี แล้วทำไม Altis จะมีไม่ได้ เจนที่แล้วก็มี ไม่เข้าใจเอาออกไปทำไม)
3. Keyless entry ฝั่งซ้าย (จอดรถชิดซ้าย แล้วมาเก็บของก็ต้องเข้าฝั่งซ้าย Cross ก็มี เจ้าอื่นก็มีกัน ใส่มาเถอะ)
4. ที่เก็บของมันน้อยจริงๆ น่าจะออกแบบให้เก็บของได้เยอะกว่านี้ (กล่องเก็บแว่นไม่มี เก๊ะเก็บเหรียญไม่มี ช่องใส่ของแถวๆสวิตช์หน้าต่างก็ไม่มี ช่องที่แผงประตูก็แคบนิดเดียว ตรง wireless charge วางมือถือก็เต็มแล้ว คอนโซลหน้าก็ยื่นแบบไม่มีประโยชน์วางอะไรก็ไม่ได้ ที่วางแก้วไม่มีเขี้ยวล็อค)
5. ที่วางแขนด้านหลัง ล็อคให้มันลอยๆน่าจะดีกว่านี้ Cross ยังทำได้
6. เวลาถอย ขอเส้นกะระยะบิดตามพวงมาลัยด้วยสิ (ไม่น่ายากในเมื่อ Software ก็มีอยู่แล้วใน Camry พวงมาลัยก็เป็นไฟฟ้าอยู่แล้ว)

แล้วก็อย่าถือโอกาสตัดเล็กตัดน้อยแบบ Cross
1. ปุ่มดันหลัง (Cross แอบเอาออก)
2. ช่องชาร์จไฟตอนหน้า (Cross เอาออก อยากได้จ่ายเพิ่ม)
3. คานนิรภัยหลัง (Cross รถครอบครัว มีลูกๆนั่งหลัง แต่ไม่มีคานนิรภัย?)
4. ยางอะไหล่ (เพื่อลดน้ำหนัก ถ้ายางฉีกขาดปะไม่ได้หละ? ต้องซื้อเพิ่มอีกใช่มั้ย)
5. เซนเซอร์ถอย (อยากได้จ่ายเพิ่มอีกแล้ว)
6. ACC ถึงหยุดนิ่ง (ตัดเพื่อ?)
7. เบรคโฮล (อันนี้ตลกสุด ตัดเพื่อ?)

ออฟไลน์ Jonarttt

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2021, 14:05:10 »
กลัวว่าหลังไมเนอร์เชนจ์ จะปรับเปลี่ยนหน้ารถแล้วสวยน้อยลงครับ

แต่ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ รถ8แสนกว่า คันนี้ ช่วงล่างเข้าโค้งนิ่งอย่างกับรถ3ล้าน

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2021, 16:18:44 »
ขอภายในสีเบส กับเบาะพับได้ ในรุ่นเริ่มต้นครับ

ออฟไลน์ DapKnihtHD

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2021, 20:18:31 »
เครื่องใหม่ควรมาได้แล้ว ตัว top 2.0 hybrid ไว้ชน new civic
คอนโซลปรับใหม่จะยื่น ๆ ให้เกะกะทำเพื่อ  จอลอยไม่ติดแต่ขอ design สวย ๆ ขอบบาง ๆ font คม ๆ ทัชลื่น ๆ

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2021, 21:04:54 »
เครื่องใหม่ควรมาได้แล้ว ตัว top 2.0 hybrid ไว้ชน new civic
คอนโซลปรับใหม่จะยื่น ๆ ให้เกะกะทำเพื่อ  จอลอยไม่ติดแต่ขอ design สวย ๆ ขอบบาง ๆ font คม ๆ ทัชลื่น ๆ

ถ้าจัด 2.0HV มาทั้ง Altis CHR MC คงแหล่มเลย
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2021, 17:09:00 »
Altis mc หวังว่าเค้าจะเพิ่มของจุกจิกพวกนี้นะ
1. ที่วางแขนเลื่อนได้แบบ Cross (ก็มีอยู่แล้ว ใส่มาใน Altis ด้วยก็ไม่น่าเสียหาย)
2. ช่องชาร์จไฟด้านหลัง (Ativ ยังมีเลย Cross ก็มี แล้วทำไม Altis จะมีไม่ได้ เจนที่แล้วก็มี ไม่เข้าใจเอาออกไปทำไม)
3. Keyless entry ฝั่งซ้าย (จอดรถชิดซ้าย แล้วมาเก็บของก็ต้องเข้าฝั่งซ้าย Cross ก็มี เจ้าอื่นก็มีกัน ใส่มาเถอะ)
4. ที่เก็บของมันน้อยจริงๆ น่าจะออกแบบให้เก็บของได้เยอะกว่านี้ (กล่องเก็บแว่นไม่มี เก๊ะเก็บเหรียญไม่มี ช่องใส่ของแถวๆสวิตช์หน้าต่างก็ไม่มี ช่องที่แผงประตูก็แคบนิดเดียว ตรง wireless charge วางมือถือก็เต็มแล้ว คอนโซลหน้าก็ยื่นแบบไม่มีประโยชน์วางอะไรก็ไม่ได้ ที่วางแก้วไม่มีเขี้ยวล็อค)
5. ที่วางแขนด้านหลัง ล็อคให้มันลอยๆน่าจะดีกว่านี้ Cross ยังทำได้
6. เวลาถอย ขอเส้นกะระยะบิดตามพวงมาลัยด้วยสิ (ไม่น่ายากในเมื่อ Software ก็มีอยู่แล้วใน Camry พวงมาลัยก็เป็นไฟฟ้าอยู่แล้ว)

แล้วก็อย่าถือโอกาสตัดเล็กตัดน้อยแบบ Cross
1. ปุ่มดันหลัง (Cross แอบเอาออก)
2. ช่องชาร์จไฟตอนหน้า (Cross เอาออก อยากได้จ่ายเพิ่ม)
3. คานนิรภัยหลัง (Cross รถครอบครัว มีลูกๆนั่งหลัง แต่ไม่มีคานนิรภัย?)
4. ยางอะไหล่ (เพื่อลดน้ำหนัก ถ้ายางฉีกขาดปะไม่ได้หละ? ต้องซื้อเพิ่มอีกใช่มั้ย)
5. เซนเซอร์ถอย (อยากได้จ่ายเพิ่มอีกแล้ว)
6. ACC ถึงหยุดนิ่ง (ตัดเพื่อ?)
7. เบรคโฮล (อันนี้ตลกสุด ตัดเพื่อ?)
ผมว่าอาจจะต้องมีแอร์ปรับแยกฝั่งซ้ายขวามา