ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ถูกรถคันหน้าหยุดกะทันหันจนเกือบชนท้ายทั้งที่ไม่เคยบาดหมางกันมาก่อน(มีคลิป)  (อ่าน 3531 ครั้ง)

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
เหตุเกิดตามวันเวลาในคลิป
วัน/เวลาจริง วันที่ 3/3/2021 เวลา 10:01:13 น.
เวลาในคลิปคือนาทีที่ 1:24
บริเวณที่เกิดเหตุคือถนนสุราษ-เวียงสระหมายเลข 4009 เลยอำภอนาสารไปเล็กน้อยก่อนป้ายทางหลวง บ.หนองปลิงประมาณ 100 เมตร
ไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเองจริงๆ
เกรงว่าอาจเป็นพวกมิจฉาชีพหรืออาชีพทุจริตอื่นๆ
เพื่อนสมาชิกระวังกันด้วยนะครับ
โชคดีที่มีกล้องหน้ารถและขับไม่เร็วมาก

คลิปแสดงเหตุุการณ์ ถ้าดูตั้งแต่ต้นคลิปจะเห็นว่าไม่มีการบาดหมางใดๆมาก่อน
https://www.dailymotion.com/video/x7zojob

รูปรถคันก่อเหตุ

ออฟไลน์ legion

• Full Member
ผมว่าพวกมึน จอดดูทางมากกว่า

ออฟไลน์ Firzen

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
เหมือนแซงไปแล้วเลยบ้านเป้าหมาย เลยหยุดกระทันหัน

วันหน้าควรแซง10ล้อแล้วเบรคอย่างนี้  จะได้ซ่อมรถทั้งแถบแน่ๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ pim_cute

ไม่เซ็นเซอร์ทะเบียน เสี่ยงโดนหมิ่นประมาทหรือเปล่าครับ หากเจ้าตัวมาเห็นน่ะ

อะไรที่เป็นเรื่องส่วนตัวกฎหมายเขาไม่ให้ประจาน ถ้าไม่ใช่บุคคลสาธารณะ เซ็นเซอร์ทะเบียนหน่อยก็ดีครับ

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

ไม่เซ็นเซอร์ทะเบียน เสี่ยงโดนหมิ่นประมาทหรือเปล่าครับ หากเจ้าตัวมาเห็นน่ะ

อะไรที่เป็นเรื่องส่วนตัวกฎหมายเขาไม่ให้ประจาน ถ้าไม่ใช่บุคคลสาธารณะ เซ็นเซอร์ทะเบียนหน่อยก็ดีครับ

นั่นซิ เดี๋ยวโดนแจ้งข้อห้าได้ จากการโพส

ส่วนตัวดูแล้ว น่าจะขับรถเลยมากกว่า พอเห็นปุ๊บ จอดปั๊บ

ออฟไลน์ HLRx

ผมว่า ไม่ได้ฉุกเฉินอะไรมากนักนะ คงแนวเหม่อลอย มากกว่า ขับเลยที่หมาย ไม่ทันคิดว่าไม่ได้ใช้รถใช้ถนนอยู่คนเดียว
แก๊งมิจฉาชีพ น่าจะใช้รถรุ่นอื่นที่เก่ากว่านี้นะ

ออฟไลน์ samaklen

กะโหลกกะลาขับแบบนี้มีเยอะครับ
ต่างจังหวัดนี่เต็มไปหมด

ออฟไลน์ CarameLon

มาทรงนี้คือ นึกว่าถนนที่วิ่งอยู่เป็นถนนของตัวเอง  8)
เปิดไฟเลี้ยวเหยียบคนเร่งแซงพรี่เขาไปแล้วตะโกนด่าพ่องแม่ง
ระบายมันออกมา...ผ่านคันเร่งที่เท้าคุณซะสิ  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ 2k

เป็นกฏหมายที่ปกป้องคนผิดจริงๆนะครับ โดยปกติแล้วถ้าไม่ทำอะไรผิดจะไม่มีใครเอาเรื่องมาเผยแพร่ให้สาธารณะชนดู ไม่รู้คนคิดกฏหมายมันคิดออกมาได้ยังไง ปกติกฏหมายไทยก็ไม่มีใครเคารพกันอยู่แล้วยังซ้ำเติมด้วยการห้ามเผยแพร่การกระทำของบุคคลอีก แบบนี้คนผิดที่ไหนจะสำนึก กฏหมายไม่เอาผิด สังคมก็ไม่กล้าด่าคนพวกนี้กัน มันถึงมีแต่คนเฮงซวยบนถนนเยอะแยะแบบนี้  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ เหวินซิ่ว

• Jr. Member
  • **
ขับเร่งแซงขึ้นมาเสร็จแล้วจอด ออกแนวไม่พอใจหรือหาเรื่องอะไรสักอย่างนะครับ แต่ไม่ใช่ขับรถเลยซอยหรือบ้านแน่นอนแบบนี้

ออฟไลน์ Full Throttle

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ bobsan

หลังจากนั้นขับตามมาอีกหรือเปล่า
ถ้าไม่น่าจะแซง แล้วเพิ่งรู้ว่าเลยมากกว่า

ถ้าตามมาขับจี้ อย่างนี้น่าจะหาเรื่อง

ออฟไลน์ SM.

ผมเคยเจอครับ เค้าดูมือถืออยู่ ไม่แน่ใจว่าดูแผนที่ หรืออ่าน LINE แต่มันทำให้เสียสมาธิในการขับรถมากๆ จนส่งผลต่อเพื่อนร่วมถนน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
แซงในจังหวะที่ไม่ควรแซง

แซงได้แล้วก็เบรค

ผมว่าบ้าแล้วแบบนี้ ไร้สติสุด ๆ

ออฟไลน์ pim_cute

เป็นกฏหมายที่ปกป้องคนผิดจริงๆนะครับ โดยปกติแล้วถ้าไม่ทำอะไรผิดจะไม่มีใครเอาเรื่องมาเผยแพร่ให้สาธารณะชนดู ไม่รู้คนคิดกฏหมายมันคิดออกมาได้ยังไง ปกติกฏหมายไทยก็ไม่มีใครเคารพกันอยู่แล้วยังซ้ำเติมด้วยการห้ามเผยแพร่การกระทำของบุคคลอีก แบบนี้คนผิดที่ไหนจะสำนึก กฏหมายไม่เอาผิด สังคมก็ไม่กล้าด่าคนพวกนี้กัน มันถึงมีแต่คนเฮงซวยบนถนนเยอะแยะแบบนี้  :-\

กฏหมายไม่ได้ปกป้องคนผิดหรอกครับ แต่ผมมองว่ามันเป็นเรื่องของคนสองคน ก็ไกล่เกลี่ยหรือแจ้งความอะไรกันไปหากละเมิด
แล้วกรณีนี้ก็ไม่แน่ว่าเขาจะเป็นมิจฉาชีพ หรือหลงทาง ขับรถไม่เป็น เป็นไปได้หมด
เมื่อก่อนตอนเด็กๆ ผมก็คิดว่าการด่ากะหรี่ พูดความจริงไม่ผิด แต่พอมันเป็นเรื่องส่วนตัว แม้จะพูดความจริง ประจานต่อบุคคลที่ 3 กฎหมายเขาถือว่ามันทำให้คู่กรณีเสื่อมเสีย ผมว่ามันก็มีเหตุผลพอฟังได้นะครับ

ออฟไลน์ seeker

กฏหมายไม่ได้ปกป้องคนผิดหรอกครับ แต่ผมมองว่ามันเป็นเรื่องของคนสองคน ก็ไกล่เกลี่ยหรือแจ้งความอะไรกันไปหากละเมิด
แล้วกรณีนี้ก็ไม่แน่ว่าเขาจะเป็นมิจฉาชีพ หรือหลงทาง ขับรถไม่เป็น เป็นไปได้หมด
เมื่อก่อนตอนเด็กๆ ผมก็คิดว่าการด่ากะหรี่ พูดความจริงไม่ผิด แต่พอมันเป็นเรื่องส่วนตัว แม้จะพูดความจริง ประจานต่อบุคคลที่ 3 กฎหมายเขาถือว่ามันทำให้คู่กรณีเสื่อมเสีย ผมว่ามันก็มีเหตุผลพอฟังได้นะครับ

ผมว่าถ้าโพสท์ตลิปอย่างเดียวไม่มีความผิด พรบคอมก็ไม่ผิด เพราะไม่ได้เป็นเท็จ

แต่ถ้าเราคอมเม้นไปในทางที่เสียหาย อันนี้ถึงจะหมิ่นประมาท