ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านติดฟิล์ม 3M crystalline ในกทม ครับ  (อ่าน 5049 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tui Kiattichai

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำร้านติดฟิล์ม 3M crystalline ในกทม ครับ บ้านอยู่แถวบางแคครับ กทม หรือนนทบุรีก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำร้านติดฟิล์ม 3M crystalline ในกทม ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2021, 21:28:55 »
ปกติ ผมติด ESC Car Service แถวสำโรงเหนือ ถนนศรีนครินทร์ ครับ

เอา Pulsar ไปติด งานเรียบร้อยดีครับ

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำร้านติดฟิล์ม 3M crystalline ในกทม ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2021, 22:26:55 »
ผมติด  3M crystalline ที่ Crystal Clear Carcare : งามวงศ์วาน  เข้าใต้ทางด่วน (ทางเข้าวัดบัวขวัญ)

บ้านผมอยู่แคราย  ขับไปนิดเดียวครับ

ออฟไลน์ D Water Law

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 06:45:07 »
ผมติด  3M crystalline ที่ Crystal Clear Carcare : งามวงศ์วาน  เข้าใต้ทางด่วน (ทางเข้าวัดบัวขวัญ)

บ้านผมอยู่แคราย  ขับไปนิดเดียวครับ

+1 ครับ  งานดี ราคาดี  ผมติดที่นี่มา 3 คันล่ะ

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 10:03:04 »
ผมอยู่แยกท่าพระ 
แต่ผมข้ามไปติด 3M Crystalline C50 ที่หลัง มหาลัยผมมา หลัง ม.รังสิต ตรงวงเวียน 
PB Cardetialling งานดี คุยง่าย  ไม่บังคับลูกค้าไม่เชียร์แบรนอื่น   

ออฟไลน์ Lun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 10:17:42 »
ถ้าของ 3M ติดที่ Fit Auto ได้ครับ สาขาลองดูในเว็บนะครับว่าที่ไหนใกล้ในกทมผมเคยไปที่สนามเป้าถ้าแถวนนทบุรีก็ที่ท่าอิฐครับ
https://www.pttfitauto.com/th/branch

ออฟไลน์ RERFz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 11:14:21 »
แต่ผมข้ามไปติด 3M Crystalline C50 ที่หลัง มหาลัยผมมา หลัง ม.รังสิต ตรงวงเวียน 
PB Cardetialling งานดี คุยง่าย  ไม่บังคับลูกค้าไม่เชียร์แบรนอื่น

ผมติด มีฝุ่นติดมา มีเม็ดฟองอากาศมา แต่ผมไม่ซีเรียส ไม่อยากลอกฟิล์ม
ที่ติดเพราะตอนโทรถาม ราคาถูกกว่าร้านอื่น 1-2 พัน

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 11:18:42 »
ผมติด VkooL ที่ Good Sure Glass แต่เห็นที่ร้านมีหมดเลยทั้ง 3M Vkool ครับ

งานโอเคอยู่ครับ

ออฟไลน์ Boattamon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 11:43:25 »
เลียบด่วน เหม่งจ๋าย แนะนำ J*Glaze ครับ
พึ่งเอารถไปติดมาเหมือนกัน งานดีมาก ไม่มีฝุ่นเลยครับ
รอไม่นาน พนักงานทำเยอะ
ตัวแทนติดตั้ง 3M โดยเฉพาะเลยครับ

ออฟไลน์ red898

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 12:39:14 »
แนะนำเข้าคลับรถที่ใช้ หาร้านที่นิยมครับ ติดฟิล์มต้องมีแงะแผงประตู ช่างไม่ชำนาญ รถอาจเละได้

ออฟไลน์ Bunyarit344

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 13:43:52 »

ผมติด มีฝุ่นติดมา มีเม็ดฟองอากาศมา แต่ผมไม่ซีเรียส ไม่อยากลอกฟิล์ม
ที่ติดเพราะตอนโทรถาม ราคาถูกกว่าร้านอื่น 1-2 พัน

ใช่ครับ ร้านนี้ราคาค่อนข้างโอเค  ส่วนตอนผมติด 2 คันยังไม่เจอปัญหา แต่ดูๆแล้วร้านนี้คุยง่าย

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 14:34:01 »
ปกติ ผมติด ESC Car Service แถวสำโรงเหนือ ถนนศรีนครินทร์ ครับ

เอา Pulsar ไปติด งานเรียบร้อยดีครับ

ผมอยู่งามวงศ์วานลอกการบ้านร้านคุณ Tien ข้ามทวีปไปติดตั้ง

ติดมา 2 คันแล้ว ราคาได้มาถูกใจ งานติดตั้งโอเค บางครั้งเกิดปัญหาจากการติดตั้ง
ทางร้านสามารถแก้ไขปัญหาเปลี่ยนฟิล์มใหม่ได้รวดเร็วครับ และพึงพอใจบริการหลังการขายครับ

ปล.ติดตั้งแล้ว อย่าลืมขอใบกำกับเพื่อเอาไปแจ้งประกันภัยของเราให้คุ้มครองฟิล์มเพิ่มด้วยนะครับ

ออฟไลน์ settavut

• First
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 05, 2021, 18:21:39 »
ผมติดช่างแขก  แถวบางนาครับ
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ bandom2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 08, 2021, 13:36:27 »
ผมติดที่ร้าน J GLAZE เลียบด่วนครับ บริการดี ติดฟิล์มมา 4 ปี ไม่มีปัญหาเลยครับ ระทับใจครับ