ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้!! น้ำมันปรับราคาขึ้นกลุ่มเบนซิน กลุ่มดีเซลเท่าเดิม ครับ  (อ่าน 2022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ deertesla

รู้สึกน้ำมันดีเซลจะราคาถูกไปนะครับ   เห็นพวกเผาน้ำมันพ่นควันเล่นทุกๆกิโลเมตรเลยครับ

ออฟไลน์ apinui

รู้สึกน้ำมันดีเซลจะราคาถูกไปนะครับ   เห็นพวกเผาน้ำมันพ่นควันเล่นทุกๆกิโลเมตรเลยครับ

ถ้าย้อนกลับไป 5 ปีที่แล้ว .. ผมยังไม่เชื่อเลยครับว่า ดีเซลจะแพงกว่าเบนซิน ... เชื่อมาตลอดว่ารัฐฯ ต้องอุ้ม ....

สุดท้าย ตอนนี้ไม่คิดหันไปเล่นรถดีเซลอีกแล้วครับ น้ำมันแพง 5555

ออฟไลน์ Auto

มันเพิ่งลดราคาลงไม่กี่วัน   จะขึ้นอีกแล้วเหรอ

ออฟไลน์ deertesla

ถ้าย้อนกลับไป 5 ปีที่แล้ว .. ผมยังไม่เชื่อเลยครับว่า ดีเซลจะแพงกว่าเบนซิน ... เชื่อมาตลอดว่ารัฐฯ ต้องอุ้ม ....

สุดท้าย ตอนนี้ไม่คิดหันไปเล่นรถดีเซลอีกแล้วครับ น้ำมันแพง 5555
ผมว่าน่าจะทำสองราคาสำหรับรถบรรทุกขนส่งกับรถบ้านโดยสารนะ แยกราคากันไปเลย  รถบรรทุกขนสงทั้งหลายราคาให้ถูกกว่ารถโดยสารฝังเป็นชิพอะไรก็ได้ตอนต่อภาษี  เวลาเติมน้ำมันจะได้เด้งราคาอัตโนมัติมาเลย  คนจะได้ไม่ต้องมาซื้อรถดีเซลพ่นควันเหม็นๆกับ ฝุ่นควันpm 2.5มาทำร้ายคนอื่นเค้า

ออฟไลน์ udis

ออฟไลน์ Ruksadindan

หลอกกันให้ดีใจ ยังดีที่เติมวันที่เพิ่งลงไป ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
เดาว่า เย็นนี้ ต้องประกาศปรับราคาขึ้นในวันถัดไปอีกแน่ๆครับ  :'(

ออฟไลน์ SM.

ปรับบ่อยจริงๆ