ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านซ่อมล้อแม็กวันเดียวเสร็จ+เคลมประกันได้ มีแนะนำไหมครับ  (อ่าน 7871 ครั้ง)

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
อยากเคลมล้อแม็ก พวกรอบเฉี่ยวฟุตบาท
แต่ถ้าเข้าศูนย์ ศูนย์ก้ส่งข้างนอกต่ออยู่ดี แถมจอดนานอีกต่างหาก

เนื่องจากต้องใช้รถทุกวัน เลยอยากหาร้านซ่อมแม็กที่งานโอเค ซ่อมด่วนได้แบบวันเดียวเสร็จ และสามารถแจ้งเคลมประกันได้

เท่าที่เคยหาข้อมูล ส่วนใหญ่พรหมนิมิตร วงเวียน22 แต่น่าจะไม่รับเคลมประกันภัย
ใครมีร้านดีๆรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

ร้านผมทำ ยังไงก็ สองวัน อยู่ที่ลายและขั้นตอนที่เพิ่มขึ้น

1วันทำสี
2วันปัดเงา
เร็วสุดสองวันครับ

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
อู่ ไม่รับซ่อมแม็กซ์  ให้คุณไปหาร้านเอง
ร้าน ไม่ได้เป็นคอนแทคกับประกัน คุณเลยต้องสำรองจ่ายไปก่อน แล้วไปตั้งเบิกเอง

ถ้าไม่อยากเสียเงิน ให้โทร.ถามประกันว่า มีร้านซ่อมล้อในเครือ ร้านไหนบ้าง จะได้วิ่งไป ร้านนั้น คุณก็จะไม่เสียเงินครับ

ออฟไลน์ tonph079

• Jr. Member
  • **
Automagwheel

โทรนัดก่อนไปซ่อม ให้ร้านหา ล้อสำรองให้ใส่ ระหว่างซ่อมได้ ครับ

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
เข้าอู่สีครับ สีบรอนซ์ธรรมดา ไม่คด อู่สีอาจทำได้ ลองคุยดูครับ
ถ้าปัดเงา ส่วนใหญ่ส่งร้านซ่อมแม็ก แต่ยังไม่เคยเจอที่จะซ่อมวันเดียวเสร็จครับ

ออฟไลน์ IS2000

ร้านพวกซ่อมด่วนใช้ไปสักพักเดี๋ยวแลคเกอร์ก็ร่อนครับ แนะนำไปร้านที่มะล้อสำรองให้ใส่ไปก่อนดีกว่า
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ raksa

• Newbie
  • *
หลาย ๆ ร้านเขาจะให้ล้อของทางร้าน ใส่วิ่งไปก่อนครับ

ออฟไลน์ I_AM_M

วันเดียวสีไม่น่าแห้งสนิทนะครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ทำได้ไหม ? ทำได้ครับ แต่ ร้านจะยอมทำให้คุณไหม อีกเรื่องนึง

เคยรับรถลูกค้า เคลมสีกันชนหน้า / หลัง เข้าเช้า 8 โมง ส่งรถ 16.00 น. ครับ ทำทันครับ

.........

ล้อ ก็จะมีปัจจัย คือ

1. สีอะไร ถ้าพวก hyper ทั้งหลาย มันจะมีขั้นตอนเยอะกว่า อันนี้ก็ยาก
2. บาดแผล ลึกแค่ไหน ต้องขัด ต้องแต่ง ต้องโป๊ว แค่ไหน
3. คิวล้อที่รอซ่อม

มีเหตุผลอะไร ที่เค้าต้องลัดคิวซ่อมให้คุณก่อน ? ... ไม่ได้กวนนะ แต่ถ้าจ่ายเท่ากัน ก็ต้องตามลำดับ ยกเว้น คุยกับเจ้าของ จ่ายเพิ่มพิเศษ เข้าเช้า นั่งรอ รับกลับเย็น อะไรแบบนั้น

เรื่องสีแห้ง ไม่ใช่ประเด็น พวกนี้พ่นในห้องพ่น พ่นเสร็จจับอบที่ 50 - 60 องศา สัก 30 นาที ออกมาทิ้งอีกสักชั่วโมง แล้วก็ขัดยา ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ O_O

คุณก็ออกเงินออกก่อน และขอใบเสร็จรวมvatเป็นหลักฐานการซ่อม แล้วไปเบิกประกันเอง ทำได้นะครับ แต่แนะนำให้โทรไปหาประกันก่อนว่าวงเงินซ่อมอยู่ที่เท่าไร จะได้เอาไปต่อรองร้านซ่อมได้ หากไม่อยากควักส่วนต่างเอง

อยากเคลมล้อแม็ก พวกรอบเฉี่ยวฟุตบาท
แต่ถ้าเข้าศูนย์ ศูนย์ก้ส่งข้างนอกต่ออยู่ดี แถมจอดนานอีกต่างหาก

เนื่องจากต้องใช้รถทุกวัน เลยอยากหาร้านซ่อมแม็กที่งานโอเค ซ่อมด่วนได้แบบวันเดียวเสร็จ และสามารถแจ้งเคลมประกันได้

เท่าที่เคยหาข้อมูล ส่วนใหญ่พรหมนิมิตร วงเวียน22 แต่น่าจะไม่รับเคลมประกันภัย
ใครมีร้านดีๆรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ABUSEz

ขอบคุณทุกท่านครับผม

ที่ถามแบบนี้ เนื่องจากผมติดตามร้านพรหมนิมิตร เห็นว่าเค้าทำได้ แต่ไม่ได้รับงานประกันภัย
เลยลองสอบถามดูเผื่อมีที่ไหนรับทำและรับเคลมประกันด้วยครับ

แต่ถ้าไม่มีก็คงหาร้านที่มีล้อให้ใส่ระหว่างซ่อมเป็นตัวเลือกถัดไปครับ

ออฟไลน์ lonely

เข้าอู่สีครับ สีบรอนซ์ธรรมดา ไม่คด อู่สีอาจทำได้ ลองคุยดูครับ
ถ้าปัดเงา ส่วนใหญ่ส่งร้านซ่อมแม็ก แต่ยังไม่เคยเจอที่จะซ่อมวันเดียวเสร็จครับ

ลองดูร้านนี้ครับ = ร้านซ่อมล้อแม็ก We mag

เคยแนะนำญาติที่ใช้ Saab เอาล้อไปทำสี (เปลี่ยนสีใหม่) = ถอดล้อไปส่งเช้า เห็นว่าได้เย็นๆ ครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

วันเดียวสีไม่น่าแห้งสนิทนะครับ

พ่นสี+อบในห้องพ่น = แห้งในวันเดียวครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ร้านผมทำ ยังไงก็ สองวัน อยู่ที่ลายและขั้นตอนที่เพิ่มขึ้น

1วันทำสี
2วันปัดเงา

ร้านชื่ออะไรครับ เผื่อเพื่อนๆ สมาชิก HLM จะได้ไปอุดหนุน ??

ออฟไลน์ Full Throttle

1วันทำสี
2วันปัดเงา

ร้านไหนหรอครับ

ออฟไลน์ AboveGod

ร้านจะมีล้อให้ใช้สำรองนะ ไม่ต้องรีบใช้ล้อขนาดนั้นก็ได้ ทิ้งให้ร้านทำดีๆ จะดีกว่า

ออฟไลน์ deertesla

อยากได้งานดีก็ต้องยอมเสียเวลานะครับ  จให้ซ่อมเสร็จวันเดียวแต่จะเอางานดีๆเป็นไปได้ยากมากครับ

ออฟไลน์ Trafalgar

- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT