ผู้เขียน หัวข้อ: มีที่ไหนให้เช่ารถระยะยาว 4-5ปี คล้ายๆกับบริษัทเช่ารถให้ผู้บริหารมั่งครับ  (อ่าน 3227 ครั้ง)

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member
ไม่ทราบว่าตอนนี้มีที่ไหนให้เช่ารถระยะยาว แบบสัญญา 4-5 ปี (คล้ายๆกับบริษัทเช่ารถสำหรับผู้บริหาร) แบบให้ลูกค้าคนทั่วๆไปเช่าได้มั่งครับ

พอดีผมใช้รถเยอะ แล้วอยากจะลองเช่าสัก 1 คัน เหมือนจ่ายค่าเช่าอย่างเดียว ไม่ต้องทำประกันรถ ไม่ต้องเอารถไปเข้าศูนย์ มีเราสลับให้ใช้เวลาที่เอารถเข้าเครม/รถเสีย

ปล. ลองหาๆดูใน google เห็นราคาแรงๆทั้งนั้นเลย อยากได้เรทพอๆกับบริษัท เช่น camry hybrid เดือนละ 25-27k ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
KINTO ของโตโยต้า ลองดูครับ

ออฟไลน์ urangutang

ขอบคุณครับ ผมลองติดต่อไปละ รอดูรายละเอียดอยู่ครับ ค่าเช่าแรงเหมือนกัน^^

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
กรุงไทย คาร์เร้นท์แอนด์ลีส
ASAP
ทรู ลีสซิ่ง

จริงๆ พวก บัดเจท เอวิส ก็มีให้เช่าครับ

แต่ จะบุคคลหรือบริษัท ผมว่ามันก็เรทเท่ากันอะครับ
คินโต ของโตโยต้า มันมีเรื่องระยะทางเป็นข้อจำกัด ผมว่าไม่ค่อยน่าสนเท่าไหร่ ถ้าใช้รถเยอะ

ออฟไลน์ toffyearn

เคยคำนวนให้บริษัทคับ ผมว่าไม่คุ้ม เอารถเข้าศูนย์เอง ขายรถมือ 2 เอง ค่าใช้จ่ายกับสิ่งที่รับกลับมาดีกว่าเยอะคับ ยิ่งใช้รถเยอะ ราคาจะแพงขึ้นไปอีกคับ แต่ดีที่ไม่ต้องมาวุ่นวาย มีคนจัดการให้หมดคับ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member

ขอบคุณครับ ผมลองติดต่อไปละ รอดูรายละเอียดอยู่ครับ ค่าเช่าแรงเหมือนกัน^^

เท่าที่คำนวนมา kinto ถูกที่สุดแล้วครับ ส่วนใหญ่เช่าฟลีท 20 คัน+ บริษัทตีเป็นคันผมยังว่าราคาแรงไม่ต่างจาก kinto เลย

ส่วนตัวผมว่าคุ้มนะครับ ผมเช่ายาริสให้พี่ใช้ หมื่นกว่าเอง ถ้าผ่อน 6-7พัน + ประกันอีก ราคาแพงกว่าไม่กี่พันไม่ต้องสนใจค่าเสื่อมเลย

ออฟไลน์ Mr. Coffee

• Newbie
  • *
EAZYCAR ครับ
เป็นบริการ Subscription Service ของทางไทยรุ่ง
น่าจะตรงความต้องการ ลองไปกดเลือกดูรถที่อยากเช่าดูนะครับ