ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 13 มีนาคม 2021  (อ่าน 3506 ครั้ง)

เพิ่งอกหักมาครับ โดนเค้าปฏิเสธมา จัดการความรู้สึกตัวเองยังดีครับพี่
ปล.ตู้คอยล์เย็น nissan march รั่ว ร้านแอร์แถวบ้านประเมินมา5500 ราคานี้ ปกติไหมครับ
{

ออฟไลน์ Chanachai

• Jr. Member
  • **
1.พอดีผมลองเสิร์ชเว็บ amazon เล่นๆผมดันไปเจอชุดเทอร์โบของเครื่อง 1.4 ลิตรที่เครื่องนี้ก็ใช้หลายรุ่นเช่นในอเมริกาก็ใช้กับ sonic,cruze,trax อะไรทำนองนี้ครับ อยากสอบถามว่าถ้าเราสามารถสั่งเฉพาะแค่เทอร์โบกับอินเตอร์มาใส่ใน chevrolet sonic ที่เป็นเครื่อง 1.4 ลิครเหมือนกันแต่แค่ไม่มีเทอร์โบเฉยๆจะโอเคไหมครับเพราะตามความเข้าใจ(มโน)ของผมเองตอนได้รถใหม่ๆว่าความต่างของเครื่อง 1.4 ลิตรตังนี้ระหว่างของไทยกับอเมริกาแค่เทอร์โบเฉยๆ ผมเข้าใจถูกไหมครับหรือมีข้อแตกต่างกันครับ
2.อย่างที่กล่าวข้างต้น ระหว่างใส่เทอร์โบจากข้อ 1 กับใช้แบบเดิมๆต่อไปต่อไปจนเครื่องพังตามอายุแล้วค่อยไปเปลี่ยนเครื่องทีหลัง(ไม่ใช่เครื่องเดิมนะครับ) แบบไหนน่าจะโอเคกว่ากันครับ การใช้งานคือขับแบบธรรมดาครับใช้ในชานเมืองครับ ความโหดแปรผันตามความว่างของถนนครับ
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Altis จะมีปรับเครื่องใหม่มั้ยครับ ลองขับ 1.8hybrid อืดมากเลย  :'(

ออฟไลน์ อั๊วหล่อนมาก

• Newbie
  • *
กำลังจะตัดสินใจซื้อ mg ep ด้วยความต้องใช้รถไฟฟ้า การบำรุงรักษาที่น้อยกว่าเครื่องยนต์สันดาบใน

อยากข้อคำแนะนำก่อนซื้อ มีข้อเสียประจำรุ่นมั้ยครับ ระบบไฟฟ้าที่บ้านพร้อมแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SirPig

• Newbie
  • *
ขออนุญาคสอบถามครับ ชอบเพลงเปิดของคลิป Isuzu Mu-X มากๆเลยครับ แต่ไม่รู้ชื่อเพลงครับ พี่จิมหรือทีมงานพอมีใครจำได้บ้างไหมครับ

รอติดตามรายการถอดสูทอยู่นะครับ ชอบมากๆเลย

พี่ Jimmy ครับ คุยสนุกๆนะครับ ถ้ารถญี่ปุ่นทุกยี่ห้อ Toyota, Honda, nissan, Mazda, KIA, M-เจ็ก <--- ไว้อันท้ายสุด  และ รถยุโรป Benz, BMW, Volvo กลายเป็นคนจะเป็นบุคคลิก และการแต่งตัว และ life style แบบไหนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2021, 16:06:50 โดย โหดสัสรัสเซียคนโหดกระโดดถีบ »

ออฟไลน์ Peter Parking

• Jr. Member
  • **
เพิ่งอกหักมาครับ โดนเค้าปฏิเสธมา จัดการความรู้สึกตัวเองยังดีครับพี่
ปล.ตู้คอยล์เย็น nissan march รั่ว ร้านแอร์แถวบ้านประเมินมา5500 ราคานี้ ปกติไหมครับ

ไปอ่างครับ

ออฟไลน์ natthapolk

• Newbie
  • *
มีคนรู้จักมาเสนอขาย CIVIC FD มือสอง ปี 2006 ราคาค่อนข้างถูก
อยากทราบอาการประจำรุ่น กับสิ่งที่ต้องดูเป็นพิเศษตอนเช็ครถหน่อยครับ
และก็ถ้าซื้อมาแล้วควรจะซ่อมหรือเปลี่ยนอะไหล่ตัวไหนก่อนบ้างครับ
ขอบคุณครับ