ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเจอปัญหา Memory Seat ไม่จำบน Benz บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 2426 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gatuso

• Newbie
  • *
ผมไปเจอปัญหานี้บน Benz W222 S300 มาครับ Memory Seat ทุกเบาะทำงานได้ปกติ ยกเว้นตำแหน่งคนขับ เมื่อเรา Memory ไปแล้ว ตอนเรียกใช้งาน Memory มันจะปรับให้แค่ตำแหน่งพวงมาลัย ส่วนตัวเบาะไม่ขยับอะไรเลย แต่ตัวมอเตอร์เบาะไม่ได้เสียนะครับ ยังสามารถกดแบบ Manual ได้ ใครมีวิธีแก้ ช่วยแชร์มาหน่อยนะครับ  :)

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
Re: มีใครเคยเจอปัญหา Memory Seat ไม่จำบน Benz บ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 21:33:25 »
ลองเช็คกล่อง fuse เบื้องต้นรึยังครับ เห็นว่ามี fuse สำหรับ กล่องควบคุมที่นั่งคนขับด้วย ว่าขาดรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: มีใครเคยเจอปัญหา Memory Seat ไม่จำบน Benz บ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 21:47:47 »
ถ้ายังกดปรับเบาะนั่งได้ แต่กดปุ่มบันทึกแล้วไม่ทำงาน ลองให้ศูนย์รีเซ็ตซอฟต์แวร์น่าจะหาย แล้วถ้ารีเซ็ตสัก 2 รอบไม่หายอีกลองให้ศูนย์ลงซอฟต์แวร์ซ้ำลงไปอีกรอบ ที่ผมบอกแบบนี้เพราะมีเคสกระจกปิดแล้วดีดลงมาเพราะกันหนีบทำงานผิดพลาดแก้ได้ด้วยการลงซอฟต์แวร์ซ้ำ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2021, 22:54:48 »
ทำให้ผมนึกถึงเบาะปรับอัตโนมือมากๆครับ ของดีที่คนเมิน ที่ทนทานมาก  ทนทานขนาดเครื่องพังแต่กลไกปรับเบาะแบบโบราณไม่พัง

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2021, 07:48:31 »
ลองเข้าศูนย์ตรวจสอบก่อนครับ อาการนี้ยังไม่เคยเจอ อาจจะให้Short testดูก่อนเผื่อจะหาย W222 S350Dเจอแต่มีเสียงแปลกๆตอนเลื่อนเบาะคนขับ เข้าศูนย์เคลมรางเบาะไป SAบอกค่ารางแสนกว่าบาท
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2021, 16:39:36 »
น่าจะหมดประกันไปแล้ว อาการนี้ ตัวกล่องควบคุมเสีย ราคาราว 6 หมื่นบาท

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2021, 15:03:27 »
ไม่เคยได้ยินปัญหานี้เลยนะครับ

แปลกดี

หวังว่าไม่เป็นอะไรมากครับ