ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนครับช่วยแนะนำอู่ซ่อม captiva ที่ไว้ใจได้ราคาไม่โขกสับให้หน่อยครับ  (อ่าน 3076 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hindinsai

• Newbie
  • *
captiva หมดประกันแล้วเริ่มงอแง รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำอู่ที่ไว้ใจได้ ราคาไม่โขกสับด้วยครับ

ออฟไลน์ Gordon Freeman

• Hero Member
แคปติวาโฉมไหน แล้วจะซ่อมที่ไหนครับ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ guyver

• Jr. Member
  • **
ผมใช้อู่สินออโต้ อยู่นาคนิวาสครับ ลองกูเกิ้ลดู

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
โรงรถซาฟิร่า
ครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ The_Wizard

• Full Member
ถ้าใน กทม. ก็อู่สินออโต้ ไว้ใจได้ แต่งานเยอะหน่อยอาจจะต้องมีจองคิว อู่อื่นๆ ก็มี   แนะนำให้เข้ากลุ่ม Captiva Club Thailand ใน facebook มีแนะนำอู่ไว้อยู่ทั่วประเทศ และมีการแลกเปลี่ยนข้อมูลที่เป็นประโยชน์สำหรับผู้ใช้อยู่ครับ

ออฟไลน์ NoName__???

แถวบ้านมีอู่ช่างนพ ซ่อมเชฟโรเลต รถเต็มอู่เลย พอดีขับผ่านประจำ

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
ถ้าใน กทม. ก็อู่สินออโต้ ไว้ใจได้ แต่งานเยอะหน่อยอาจจะต้องมีจองคิว อู่อื่นๆ ก็มี   แนะนำให้เข้ากลุ่ม Captiva Club Thailand ใน facebook มีแนะนำอู่ไว้อยู่ทั่วประเทศ และมีการแลกเปลี่ยนข้อมูลที่เป็นประโยชน์สำหรับผู้ใช้อยู่ครับ

+1 ครับ ข้อมูลในคลับ ช่วยได้เยอะ

ส่วนตัวผมเคยเอาเจ้าโด้ไปเช็คที่อู่ Sanja Shop แถวบางกรวย นนทบุรี ก็ไว้ใจได้อยู่ครับ อันไหนที่แกะทำความสะอาดได้ เค้าก็ทำให้ เช่น สวิตซ์กระจกไฟฟ้า ไม่เหมือนบางอู่ที่เอะอะจะให้เปลี่ยนอย่างเดียว

ออฟไลน์ EVA01

• Sr. Member
สินออโตอีกเสียงครับ

ออฟไลน์ K.Dhol

• Jr. Member
  • **
GT Auto
รัชดารามอินทรา
ทั้ง3คันของผมใช้บริการประจำครับ