ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าในอนาคตรถทรงsuv coupe จะมีแบรนด์ญี่ปุ่นมาทำตลาดไหมครับ  (อ่าน 3224 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiimtoy

• Newbie
  • *
คิดว่าในอนาคตรถทรงsuv coupe จะมีแบรนด์ญี่ปุ่นมาทำตลาดไหมครับ

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member

ออฟไลน์ Sazabi

• Full Member
ถ้าหมายถึงในประเทศไทย ยังไม่มี อาจจะมี Vezel ที่ใกล้เคียง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2021, 18:01:33 โดย Sazabi »

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
Toyota chr ไง  suv ทรงคูเป้   ชื่อมันก็บ่งบอกอยู่แล้ว 
Chr ย่อมาจาก  coupe high Rider

ออฟไลน์ XyteBlaster

toyota CHR มีขายแล้วครับ ..   
honda HRV รุ่นที่กำลังจะขายก็เป็น suv coupe นะครับ

ออฟไลน์ axister

coupe เป็นของเล่นคนรวยครับ รถญี่ปุ่นที่บ้านเรามองว่าเป็น super budget คงยากที่จะรอด ตัวอย่างก็คือ juke chr

จะ coupe แล้วรอดก็ต้องใช้งานได้พื้นที่เยอะๆแบบ hr-v ใหม่มั้งครับ จะเพรียวแบบ x4 glc คงขายไม่ออก

ออฟไลน์ scotch_fillet

วันนี้ขับตาม CRV มองไฟท้ายก็คิดว่า
ถ้า CRV มีรุ่น Sportback นี้น่าจะสวยน่ะ

ออฟไลน์ CJ.

วันนี้ขับตาม CRV มองไฟท้ายก็คิดว่า
ถ้า CRV มีรุ่น Sportback นี้น่าจะสวยน่ะ

นึกถึงที่จีนมี UR-V สวยทีเดียวครับ แต่ยังไงๆ ก็คงไม่เข้าไทย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
ดูจากยอดขาย CHR แล้วเหนื่อยครับ

ประเด็นหลักๆคือเรื่องประโยชน์การใช้สอย CHR ของผมกับ Note ของแฟน ประตูหลัง Note ขึ้นง่ายกว่าเพราะเปิดได้ 85 องศา นั่งขำกันเพราะราคาต่างกัน 1 เท่า (Note 2 คัน = CHR 1 คัน) แต่อย่างว่าคือจุดประสงค์การใช้รถต่างกัน ของแฟนมีแม่+หลานนั่งหลัง ส่วนผมแค่ขับไปทำงานคนเดียวครับ

ออฟไลน์ NoName__???

ถ้าตอบคำถาม ก็ CHR ไงคะ

ออฟไลน์ bestjita

• Jr. Member
  • **
ใช่ทรง SAC แบบ X6 รึเปล่าครับ