ผู้เขียน หัวข้อ: มีทางเป็นไปได้ไหมครับที่ BMW จะประกอบ BMW X1 ตัว EV หรือ PHEV ในไทยครับ  (อ่าน 2352 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
จากกระแสของ EV ในไทยที่เริ่มดีขึ้น

ผมอยากทราบว่า มันมีทางเป็นไปได้ไหม ที่ X1 จะมีการปรับไลน์จากดีเซล เบนซินธรรมดา ไปเป็นตัว PHEV
กับตัว EV ขายในไทย แบบเดียวกับ Volvo XC40

ในระยะสัก 3-5 ปี ครับ

หรือว่าตอนนี้เข้าเน้นตัวแพง 3 5 และ X ตัวบนๆ ขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ Sazabi

• Full Member
ไม่มีครับ จีนและยุโรปตะวันตกเท่านั้น

ออฟไลน์ Stp

ถ้า Benz EQA, Volvo XC40 กับ Audi Q4 ได้การตอบรับดี BMW ก็น่าจะต้องมา แต่ช้าหรือเร็วอีกเรื่องนึง
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

MacH1

• บุคคลทั่วไป
EV ไม่มีคับ direction มาชัดเจนแล้วว่านำเข้าจากเมืองจีนล้วนๆ (Bimmer ใช้จีนเป็นฐานผลิต EV ใน apac นี้) อันนี้จะรวมทั้งพวก EV ของ Mini ด้วย

PHEV ไม่ชัวร์

ออฟไลน์ CarameLon

ตัวปลั๊กอินไฮบริด มีความเป็นไปได้ว่าจะมาไทยครับ
เพราะ 330e g20 นิเห็นวิ่งบ่อยมาก
ส่วน x1 ที่เป็นevล้วน ก็แค่ฝัน ไม่รู้ไปอ่านข่าวจากไหน
ดูจากมินิคูเปอร์seไฟฟ้าล้วนยังไม่มีใครซื้อใช้  x1นิอย่าหวัง
ิจริงๆก็มีตระกูล i3 นะเห็นวิ่งอยู่แล้ว แต่ขับรถมาหลายสิบปี
แต่เห็นอยู่ 3 คัน จำได้ว่าแถวจุฬากับมอเกษตร  8)
ปล.ถามจริง ถ้าx1evมันมาแล้วจะซื้อใช้หรอครับ?
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ namepr

• Jr. Member
  • **
  • Ultimate Driving Mechine
ตอนนี้ที่มีมาแล้วแน่ คือ
iX3 กับ iX ครับ

แต่ตัว X1 นี่ยังไม่มีมาแต่อย่างใด แต่ไม่ต้องห่วงครับ ยังไงผมก็ว่าต้องมา เทรนโลกไปทาง EV หมดแล้ว
2013 - Ford Fiesta :: Hatchback 1.5 Trend
2015 - Mazda 3 Skyactive SP
2017 - BMW 330e Luxury
2021 - Volvo XC40 TWIN Recharge MY2022

ออฟไลน์ SM.

บ้านเราตลาดเล็ก ถ้าจะผลิตในบ้านเรา คงต้องเน้นส่งออกเป็นหลัก ถึงจะคุ้มทุนนะครับ

ในขณะที่ตลาดจีน ต้นทุนก็ถูก ตลาดก็ใหญ่ ได้เปรียบเราทุกอย่างเลย

ออฟไลน์ delete

EV ไม่มีคับ direction มาชัดเจนแล้วว่านำเข้าจากเมืองจีนล้วนๆ (Bimmer ใช้จีนเป็นฐานผลิต EV ใน apac นี้) อันนี้จะรวมทั้งพวก EV ของ Mini ด้วย

PHEV ไม่ชัวร์

แล้ว เบนซ์ ล่ะคนับ