ผู้เขียน หัวข้อ: swift ช่วงออกตัวมีเสียงดังคล้ายสังกะสีโดนลมพัด (ไม่ดังมากนะครับ)เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 1719 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanapot

• Newbie
  • *
อาการ : ช่วงสตาร์ทเครื่องและออกตัว ดังคล้ายสังกะสีโดนลมพัด (เป็นทุกครั้ง) แต่ขับได้ปกติไม่มีปัญหาอะไร
!!เคยเข้าศูนย์บริาการ!! (ศูนย์ตอบว่า เป็นเสียงการทำงานของชุด ABS ครับ ) ขับได้ไม่มีปัญหา ...!!

ขอวิธีแก้ไขด้วยครับ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เสียงมันครืดๆ ไหมครับเป็นทุกครั้งตอนสตาร์ทรถ
แล้วขับออกมานิดหน่อย  ทุกครั้ง

ถ้าใช่ก็ เป็นการเทสระบบABS เป็นปกติ

วิธีแก้ไข  เอา ABS ออกก็  ถอดกล่องถอกฟิวส์ออกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2021, 10:46:43 โดย Weetting »
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day