ผู้เขียน หัวข้อ: ยางมิชลิน ไพรมาซี่ 5 จะออกวางตลอดประมาณปีไหนครับ  (อ่าน 3122 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrpich

• Hero Member
  • เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Primacy 4 ออกมานานพอควรแล้ว ไม่ทราบว่า primacy 5 จะมาประมาณปีไหน ใครทราบบ้างครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ตอน 3st มา 4 ใช้เวลา 5 ปีเต็มเลยครับ

ตอนนี้ 4 ยังไม่ทันครบ 3 ปีเลย

เร็วสุดก็ 2023 ล่ะครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
Pilot sport 4 ออกมาตอน ปี 2016 ยังไม่เปลี่ยนเลยครับ
Primacy 4 ออกตอนปี 2018 ผมว่ามีสักปี 2023-2024 ได้ครับ

ออฟไลน์ zapdos191

อายุการขายยาง นานเอาเรื่องนะครับ

ผมใช้ PS4 มา 2 ชุดแล้ว นี่ยังไม่เห็นวี่แววว PS5 เลย
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ TeslaX

คงอีกนานในเมื่อตอนนี้ยอดขายกินตลาดรถยนต์นั่งได้หมด

ออฟไลน์ seeker

ตัวใหม่จะดีกว่าตัวเดิมยังไงหรือครับ

บางทียางรุ่นใหม่ก็ไม่ได้ดีกว่ารุ่นเดิม แต่รุ่นใหม่เพราะต้นทุนถูกกว่าเดิมก็มี

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
ยางมันไม่เหมือนรถยนต์ครับ

บางยี่ห้อบางรุ่นลากมาเป็นสิบปีก็มี

ไม่มีอะไรตายตัว

แล้วต่อให้รุ่นใหม่มา ก็อาจจะไม่ได้หนีจากตัวเก่ามาก
เวลาพัฒนาประสิทธิภาพด้านใดด้านหนึ่งขึ้น แต่ประสิทธิภาพอีกด้านก็จะลดลง มันเป็นเรื่องปกติของ compound mixing ครับ ยากที่จะให้โดดเด่นไปทุกๆด้าน เรียกได้ว่าแทบไม่มีเลย ฉะนั้น ไม่ต้องไปสนใจมันมากครับ ถ้ารุ่นปัจจุบันมันมีให้ใช้ ก็ใช้ไปเถอะครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก yoko v551มาเป็น primacy4
ยางมันดีจริงครับ นุ่มเงียบและเกาะถนนกว่าชัดเจน
ถ้าคุณภาพดีแบบนี้ ก็ไม่มีความจำเป็นต้องรีบออกรุ่นใหม่ครับ