ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ขับรถเปิดกระจกสูบบุหรี่ เค้าไม่ร้อนหรอครับ  (อ่าน 5457 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ดูดไม่ว่า แต่พอดูดเสร็จ แล้วเขี่ยขี้บุหรี่ลงถนน หรือ ทิ้งก้นบุหรี่ลงถนนนี่ซิ ......  >:(

ออฟไลน์ LapisLazuli

• Full Member
สำหรับคนที่บอกว่า สูบนอกรถ นะครับ

คนสูบจะไม่รู้ตัว แต่คนที่ไม่สูบ จะรู้สึกได้ทันทีครับ
เวลาคนสูบบุหรี่ ต่อให้ไม่ได้สูบมา 1 วัน, อาบน้ำ + ดับกลิ่น เเค่ไหน มันรู้สึกได้ครับ
ยังไงก้อจะมีกลิ่น แบบคุยใกล้ๆไม่ได้ หายใจไม่ออก
ยังไงก็จะทิ้งคราบบุหรี่ไว้ สิ่งของรอบตัว เสื้อผ้า เมาส์ คียร์บอร์ด เก้าอี้ เบาะ มือถือ จะมีกลิ่น แล้วจะออกดำๆนิดๆ (+ เคยอ่านบทความ อังกฤษ พวกคราบบุหรี่ ที่ไม่มีกลิ่น มองไม่เห็น ต้องใช้กล้องที่ใช้ความถี่เเสงพิเศษถึงจะเห็น มันนังมีคราบพวกนี้อีกกกก)

หรือผมเป็นคนที่ sensitive กว่าคนอื่นครับ?
บอกตรงๆเลย โคตรเกลียดคนสูบบุหรี่ คุยด้วยแล้วหายใจเข้าไป กลัวเป็นมะเร็งตาม

ขอเสริมอย่าง:
ช่วง COVID เนี่ย..... พวกสูบบุหรี่ใส่ mask แล้วบ่นหายใจไม่ออก..... แล้วตอนคาบบุหรี่ที่ปาก นี่หายใจกันออกหรออออ???? คนข้างๆหายใจไม่ออก จะตายอยุ่เเล้ว , กลิ่นบุหรี่ทำลายปอดมากกว่าเชื้อ COVID อีกมั้ยยย?

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เพราะเปิดแอร์ จะเปิดกระจกหรือปิดกระจก แอร์ก็ทำงานหนักเท่ากัน
ใช่หรือครับ กรณีที่ความร้อนภายนอกเข้ามาได้ง่ายขึ้น

จากที่เห็นนะ สันดRนเสียทุกคน คือดีดก้นบุหรี่ทิ้งนอกรถทั้งนั้น ไม่รู้จะสูบทำ5อะไรของมัน ถ้ามันดีจริงปิดกระจกสูบเลย แล้วทิ้งขี้บุหรี่ในรถพวกเมิงด้วยนะครับ
R นี่แทนสระ า สินะ 555 นั่นสิน่าจะปิดให้มันวนอยู่ในรถนั่นล่ะ