ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ขับรถเปิดกระจกสูบบุหรี่ เค้าไม่ร้อนหรอครับ  (อ่าน 5444 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
ช่วงนี้เห็นบ่อยมากโดยเฉพาะชั่วโมงเร่งด่วนตอนเย็นรถติดๆ อากาศร้อนมากก็ยังเปิดกระจกสูบบุหรี่ห้อยแขนคีบบุหรี่นอกรถ ที่สงสัยคือทำเพราะเท่หรือทนไม่ไหวอยากสูบบุหรี่จริงๆครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ไม่เท่าไรนะ แอร์เป่าเข้าตัวยังพอเย็นบ้าง แต่ดูดเสร็จแล้วชอบดีดก้นบุหรี่ลงถนนด้วยนี่สิ น่าเกลียดมาก เห็นเป็นแบบนี้ทุกคนเลย  >:(
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ bravo

ไม่เท่าไรนะ แอร์เป่าเข้าตัวยังพอเย็นบ้าง แต่ดูดเสร็จแล้วชอบดีดก้นบุหรี่ลงถนนด้วยนี่สิ น่าเกลียดมาก เห็นเป็นแบบนี้ทุกคนเลย  >:(

เท่าที่ผมเห็น ก็ทิ้งบนถนนทุกคน
บางครั้ง กระเด็นไปโดนมอไซค์ เกือบมีเรื่องกันก็เคยเห็นครับ

ออฟไลน์ bodin

เท่าที่ผมเห็น ก็ทิ้งบนถนนทุกคน
บางครั้ง กระเด็นไปโดนมอไซค์ เกือบมีเรื่องกันก็เคยเห็นครับ

อยู่ที่การอบรมของบุพการีครับ"ขี้บุหรี่"พวกนั้นบุพการีสอนมาห่วยและเป็นตัวอย่างห่วยๆตั้งแต่เด็ก คนที่เขาทิ้งบนรถไม่มักง่ายก็มีครับ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective

สำหรับผมร้อนไม่ร้อนไม่รู้ แต่อย่าขับข้า หรือ ขับแล้วเป็นภาระคนข้างหลังพอครับ ส่วนเรื่องทิ้งบุหรี่ลงถนนอันนี้คงแล้วแต่ครอบครัวสอนมาครับ

เอามาให้ดูขำๆ นะครับ เคยไปเยอรมัน เห็นรถคันนึงเค้าดูดบุหรี่ แล้วเค้าทิ้งขี้บุหรี่ไว้ในรถเลย แม่งจี้เอาขี้บุหรี่ทิ้งตรง console กลางนี่หละ 555

ออฟไลน์ a@s

• Full Member
ตอนจะทิ้งก้นบุหรี่ ใช้นิ้วดีดปั๊งงงง ไปข้างๆ

ออฟไลน์ sukhontha

เข้าใจคนติดครับ ยิ่งรถติด  ยิ่งหงุดหงิด     

ผมเคยติดบุหรี่มาก่อนรู้ดี  เลิกได้ 12 ปีแล้ว

แต่ผมไม่สูบในรถ  รักรถมากกว่า  ห้ามคนสูบบุหรี่ในรถผม  ...รวมทั้งผมด้วย...

ส่วนทิ้งก้นบุหรี่   ที่เป็นแบบนั้น เพราะ  เหม็นมาก  มากกว่าควันอีก 

ออฟไลน์ final

ถ้าเปิดแอร์ระหว่างสูบ แอร์มันดูดเข้าไปรถเหม็นบุหรี่ไม่หายเลยใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ InBkk

คนชอบสูบนี่ ต่อให้ต้องเดินออกจากห้องแอร์เย็นๆ มายืนตากแดดเปรี้ยงๆ สัก 10 นาทีก็ยอม แค่เปิดกระจกนี่เล็กน้อยมาก

ออฟไลน์ Sympho

ถ้ารถติดก็พ่นควันใส่คนนอกรถงี้หรอครับ ???

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
Did you know that various cities throughout Germany are doing their best to keep their streets clean? If you don't comply with the new rules, you could be slammed with a fine of up to 250 euros for leaving gum on the ground. Other examples of littering include flicking a cigarette butt or leaving dog feces on the ground.

คุณรู้ไหมว่าเมืองต่างๆทั่วเยอรมนีพยายามอย่างเต็มที่เพื่อรักษาความสะอาดถนน หากคุณไม่ปฏิบัติตามกฎใหม่คุณอาจโดนปรับสูงถึง 250 ยูโรสำหรับการทิ้งหมากฝรั่งไว้ที่พื้น ตัวอย่างอื่น ๆ ของการทิ้งขยะ ได้แก่ การสะบัดก้นบุหรี่หรือทิ้งอุจจาระของสุนัขลงบนพื้น

ออฟไลน์ Newhang

คนสูบบุหรี่ จะสูบที่ไหนก็น่ารังเกียจครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

เคยมียุคที่ดูเท่ห์นะ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ LapisLazuli

คนสูบบุหรี่อาจไม่รุ้ตัว เเต่คนสูบบุหรี่ทุกคนไปไหนก็ตามจะทิ้งคราบบุหรี่ สารพิษ กลิ่นสารเคมี ทิ้งไว้ทุกที่ คนที่ไม่สูบจะรุ้สึกทันที และรังเกลียดมากๆ หายใจไม่ออกกกหก กลัวจะเป็นมะเร็งตามมมม

รถคันไหน เจ้าของสูบบุหรี่ = ขายไม่ออก ราคาหายมากกว่าเท่าตัว
คอนโด = จบเลย จะไม่มีใครมาใช้ห้องนั้นต่ออีกเลย
บ้าน ก็เช่นกัน
แอร์ก้อดูดอากาศวนไปวนมาอยุ่ในห้อง ถอดออกมาคอยล์ดำ กรองอากาศดำ blower ก้อดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2021, 19:37:01 โดย LapisLazuli »

ออฟไลน์ YOCHAI

• Jr. Member
  • **
สมัยวัยรุ่น ตอนที่ยังสูบบุหรี่อยู่ เคยคิดภาพไว้แบบนี้เลยครับ เปิดกระจกรถคีบบุหรี่ เท่ระเบิด

โชคดีเลิกสูบบุหรี่ไปก่อน

ออฟไลน์ Altima

ผมไม่ได้สูบแต่ถ้าไม่ได้ขับเกิน 80 ผมเปิดตลอด เป็นความชอบส่วนตัวเพราะอยากได้ยินสิ่งภายนอก

ไม่ร้อนครับ เพราะเปิดแอร์ จะเปิดกระจกหรือปิดกระจก แอร์ก็ทำงานหนักเท่ากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2021, 23:08:02 โดย LaFiesta »

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

จากที่เห็นนะ สันดRนเสียทุกคน คือดีดก้นบุหรี่ทิ้งนอกรถทั้งนั้น ไม่รู้จะสูบทำ5อะไรของมัน ถ้ามันดีจริงปิดกระจกสูบเลย แล้วทิ้งขี้บุหรี่ในรถพวกเมิงด้วยนะครับ

ออฟไลน์ deertesla

พวกนี้ทำให้ต้องประเทศต้องจ่ายภาษีค่ารักษา มะเร็ง ถุงลมโปร่งพอง ภูมิแพ้ หอบหืดและอื่่นๆเพิ่มขึ้น จะสั่งห้ามขายบุหรี่เถื่อนก็ต้องเกิดแน่ๆ แถมรายได้รัฐหาย แต่ขึ้นภาษีสูงเท่าไหร่ก็ยังมีคนสูบเหมือนเดิมถ คงจะต้องออกกฎหมายให้เข้มงวดในการสูบบุหรี่ ปรับให้หนักๆ ไม่มีจ่ายให้ยึดทรัพย์ฟ้องล้มละลาย และเอาจริงจังกับกฎหมาย สามารถถ่ายรูปเอาเงินรางวัลได้อาจจะได้ผลในการลดพวกพ่นควันเหล่านี้แน่ๆ

ออฟไลน์ Firzen

เท่าที่เจอมากับตัว ส่วนใหญ่คนประเภทนี้ จะไม่ค่อยนึกถึงคนอื่นเท่าไหร่ครับ ห่างได้ห่าง เลี่ยงได้เลี่ยงครับ

ออฟไลน์ Devil13

มักง่ายจนเคยตัว เห็นคนอื่นทำ ก็ทำตาม
สูบบุรีต้องเปิดกระจก เน้นว่าเปิด ไม่ใช่แค่แง้มๆ เอากลิ่นเหม็นๆและมะเร็งมาเผื่อแผ่คนอื่น

มือต้องคีบมาข้างนอกรถ เคาะขี้บุหรี่ข้างนอก ใครจะโดนไม่สนใจ

สูบเสร็จดีดทิ้ง เทห์สุดๆไปเลย

พวกนี้มันก็แย่ ไม่ต่างกับรถวัยรุ่นสร้างตัว

ออฟไลน์ suriya24

คือไม่เข้าใจอะไรหลายๆอย่าง

-ทำไมไม่จอดแล้วหาที่สูบดีๆ (เดี๋ยวนี้ปั้มเค้ามีมุมให้สูบบุหรี่แล้วนะรู้เปล่า?)
-ทำไมสูบเสร็จต้องโยนก้นบุหรี่ลงถนน
-ทำไมสูบบนรถแล้วต้องเก๊ก ทั้งๆที่มันดูไม่ได้ดูเท่เลย

บางคนที่สูบใช้รถรุ่นเก่า ที่น่าจะช่องเขี่ยบุหรี่บนรถ แต่ก็ยังโยนก้นบุหรี่ทิ้งนอกรถอยู่ดี

ออฟไลน์ SM.

เอากลิ่นออกจากรถก็ลำบากอยู่นะครับ ขนาด ตากแดด อบโอโซน ยังไม่ออกเลย ต้องทำซ้ำๆๆ

ออฟไลน์ Magl

เคยเจอพวกรถพ่วง ดีดลงมาบนกระจกรถผม โมโหมากๆๆ

ออฟไลน์ jirakit

• Newbie
  • *
ทิ้งขี้บุหรี่ ก้นบุหรี่ลงถนน กับ ถุยเสลดลงถนน นี่น่าเกลียดพอกันเลยครับ  >:(

ออนไลน์ Boattamon

ถึงขั้นสูบในรถ ผมว่าเค้าก็คงไม่แคร์อะไรแล้วล่ะ

ออฟไลน์ CMaN20

จริงที่สุดครับ ลูกจะตามพ่อ-แม่ ที่สอนมาหรือทำเป็นตัวอย่าง. ผมไม่ว่าคนดูดนะครับ ปอดใครปอดมัน แค่จะบอกว่าผมรู้จักคนสูบที่รักรถ และไม่เคยสูบในรถเลย เวลาอยากก็แวะดูดนอกรถ.

อยู่ที่การอบรมของบุพการีครับ"ขี้บุหรี่"พวกนั้นบุพการีสอนมาห่วยและเป็นตัวอย่างห่วยๆตั้งแต่เด็ก คนที่เขาทิ้งบนรถไม่มักง่ายก็มีครับ
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ NoName__???

รถเก๋งไม่เท่าไหร่ เคยเจอมอไซสูบบุหรีตอนติดไฟแดงพ่นควัน แล้วข้างหลังเป็นมอไซที่แม่ขี่รับลูกนักเรียนกลับบ้่าน

ออฟไลน์ alpha14

ร้อนหน่อยก็ทนเอาฮะ 8) ประเดี๋ยวไม่เท่ห์ ชาวบ้านไม่มอง  อุตส่าห์อัพเกรดมาขับรถยนต์  ช่วยมองกันหน่อย :-X

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ในฐานะคนเคยติดบุหรี่ ตอนนี้เลิกได้ 7 ปีแล้ว
ผมจะแวะปั๊ม หรือไม่ก็ศาลาข้างทาง จอดรถแล้วลงมาดูด มันจะได้ฟิวมากกว่านะ
ส่วนนึงไม่อยากให้กลิ่นติดรถด้วย เพราะคนที่ไม่สูบจะได้กลิ่นไวมาก
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..