ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเช็คข่าวนี้หน่อยครับ จริงหรือเปล่า “หลอกซื้อรถ 16 คัน คันละ 1 บาท”  (อ่าน 3857 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
https://www.thansettakij.com/content/motor/474468?fbclid=IwAR1R9qYex_1kExjuWkjfoOjz1-uIRKdCulT0BaUFlG-_JhKHZNogpWw8yZA

ถ้าจริงถือว่าพลาดมาก ต้อมีคนในรู้เห็น
โดยส่วนตัวผมไม่เชื่อว่าเป็นเรื่องจริง
มันแค่โฆษณาหรือเปล่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ CoolBanana

• Newbie
  • *
ดูเผินๆนี่มัน Marketing stunt ชัดๆ แต่มีชื่อจิงนามสกุลจริงของโจรอยู่ ถือว่าเชื่อได้นะผมว่า

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
แปลก ๆ ผมก็ว่าอยู่ทำไมไม่มีพนักงานการเงินตรวจสอบ

บางสำนักข่าวพาดหัวว่า รถหรู 16 คัน  นึกว่า Benz ;D

ออฟไลน์ PaPaMan

จริงครับ ตำรวจจัดแถลงข่าวเองเลย สงสัยเซลล์ต้องรวมหัวกับโจรแน่ๆ
แต่ในข่าวนี้ตั้งใจโปรโมทระบบ i-smart เกินไป ก็แค่ GPS เช็คดูว่ารถอยู่ที่ไหนเท่านั้นแหละ

ออฟไลน์ j@ckie

• Jr. Member
  • **
พลิกวิกฤติให้เป็นโอกาสครับ ถือโอกาสโปรโมทระบบ iSmart ซะเลย

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ผมคิดว่าทำออกมาเพื่อโฆษณานะครับ จุดสังเกตุ 2 อย่างในบทความนี้ - https://mgronline.com/motoring/detail/9640000031678

1. ถ้ารถโดนขโมยไปต่างประเทศ แล้วจะจับพิกัดอย่างไร เพราะว่าตัวรถน่าจะเชื่อมต่อ Internet สำหรับส่งข้อมูลผ่านเครือข่าย NB-IoT หรือ LoRa แต่ถ้าไปต่างประเทศไม่น่าจะ Roaming ได้

2. บอกข้อเสียไว้เสร็จสรรพเลยว่าแบตหมดไวกับรถหายได้คืนจะเอาแบบไหน

ปล. ผมคาดเดาเองครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ burst

• Full Member
การตลาดเลยนะ
ดูลักษณะการเขียนข่าวเหมือนเน้นไปที่การขายของเป็นพิเศษ

ถ้ามีคนตรวจสอบได้ว่าการคดโกงนี้ไม่เกิดขึ้นจริง จะนำมาฟ้องร้องเกี่ยวกับการโฆษณาได้มั้ยครับ
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ที่สำคัญ ผู้เสียหายเอง ยังไม่ได้มีการแจ้งความใดๆ กับใครทั้งนั้น รอชมครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ pratuang

ถ้าเรื่องจริง มันต้องทำเป็นขบวนการครับ คือ โกงกันหลายคนเลยทีเดียว เดี๋ยวก็รู้ครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้าเป็นการตลาดจริง ถือว่ามาแหวกแนวมากๆนะครับ

ออฟไลน์ alpha14

ผมก็ขอพูดตรงๆเลยนะครับ "ขโมยไปทำไมครับ"

ออฟไลน์ mongolias

มันแปลกตรงที่ ขโมยตั้ง 16 คัน แถมทิ้งร่องรอยให้สืบได้ง่ายนี่แหละ
ถ้าขโมยจริง งานนี้คงไม่ได้ทำกันแค่ 2 คนแน่ๆครับ

ออฟไลน์ I_AM_M

ผมก็ขอพูดตรงๆเลยนะครับ "ขโมยไปทำไมครับ"
ให้ฟรียังคิดเลยครับเอามาเป็นภาระ

ออฟไลน์ polwath

• Sr. Member
ถ้าขโมยจริง ต้องวางแผนและไม่น่าพลาดตรงปล่อยให้ GPS หรือเครื่องติดตามทำงานตลอดเวลานะ อย่างน้อยคงหาสายไฟแล้วตัดออก หรืออย่างน้อยถอดแบตรถยนต์ออก

ดูแล้ว ออกแนวโฆษณาในคราบเนื้อหาข่าวมากกว่านะ