ผู้เขียน หัวข้อ: My BMW app มาแทนที่ BMW connected  (อ่าน 3062 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaPaMan

• Hero Member
My BMW app มาแทนที่ BMW connected
« เมื่อ: เมษายน 05, 2021, 10:23:59 »
App BMW connected จะใช้ได้ถึงวันที่ 30 มิ.ย. นี้เท่านั้นนะครับแล้วจะถูกยกเลิกไป แล้วจะแทนที่ด้วย App My BMW (สามารถดาวน์โหลดได้แล้ว) ที่ใช้ง่ายกว่าและมากกว่าเดิม โดยเฉพาะการค้นหาจุดหมายปลายทางสามารถกดเลือกตำแหน่งบนแผนที่แล้วส่งตรงไปที่รถได้เลย สะดวกมาก

แต่น่าเสียดายที่มือถือผมลงแอปนี้แล้วเวลาล็อกอินครั้งแรกยังทำไม่สำเร็จ มันเด้งออกทุกครั้ง ยังไม่สามารถทำให้มันใช้งานได้ (แต่สามารถลงและใช้งานได้บน tablet ของผมครับ) หรือว่ามือถือผมมันเก่าไปแล้วเพราะเป็นแค่ Android6 คงได้เวลาเปลี่ยนมือถืออีกแล้ว  :( :(

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
Re: My BMW app มาแทนที่ BMW connected
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2021, 13:28:05 »
ลงไปแบบงงๆครับ ล็อคอินได้ไม่มีปัญหาอะไร ลองจิ้มๆดูแล้วมันก็คล้ายๆของเดิมนะแต่ย้ายตำแหน่ง แต่พอเข้าไปหน้าของ BMW ConnectedDrive มันมีราคาของแต่ละ feature ขึ้นมาด้วย เช่น Real Time Traffic Information ปีละ 2,290 Remote Service ฟรี Remote Engine Start ครั้งเดียว 9,900 Adaptive M suspension ครั้งเดียว 14,900 IconicSound Sport ครั้งเดียว 4,990 Remote 3D View ทดลองใช้ 1 เดือน 30 บาท BMW Online ปีละ 1,390 Concierge Service ปีละ 3,790 บางตัวเหมือนกับว่าตอนซื้อเปิดให้ใช้ฟรี 5 ปี หมดพร้อมกับ BSI อยู่แล้ว แต่จำไม่ได้ ใครพอจำได้บ้างครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

• Hero Member
Re: My BMW app มาแทนที่ BMW connected
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2021, 10:03:51 »
ตอนนี้ผมลงได้ล่ะครับกับมือถือเก่าๆ Android 6.0

วิธีการคือไปหาโหลดไฟล์ APK ของเวอร์ชั่น 1.2.2 จากในเน็ตมา ติดตั้งแล้วลองล็อกอินผ่านแล้ว จากนั้นค่อยมาอัปเดทใน playstore ให้เป็นเวอร์ชั่น 1.3.2 ตอนนี้ก็ใช้ได้ตามปกติแล้วครับ ไม่ต้องเปลี่ยนมือถือแล้ว

เรื่องค่าใช้จ่ายก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ตอนนี้ใช้ฟรีไปก่อน จริงๆผมใช้แค่เปิดแอร์ล่วงหน้า , ส่งพิกัดเข้า GPS กับดูว่าชาร์จไฟเต็มเมื่อไหร่เท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2021, 10:14:51 โดย PaPaMan »