ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปยอดจอง Suzuki ในงาน Motor Show 2021 รวม 2,689 คัน แบ่งตามรุ่นรถ //  (อ่าน 4500 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ยอดจอง Suzuki ในงาน Motor Show 2021 รวม 2,689 คัน ติด Top 5
ยอดจองสูงสุดอันดับที่ห้าในงาน พระเอกดาวเด่นของค่ายคือ Swift, XL7 และ Celerio

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/suzuki-booking-motorshow-2021

ออฟไลน์ tnp_super

XL7 โดนใจลูกค้าเหมือนกันนะเนี่ย

ออฟไลน์ SM.

มี XL7 แล้ว ก็แทบไม่ต้องมอง Ertiga เลย

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
XL7 ผมเป็น 1 ใน 556

ออฟไลน์ krating

• Jr. Member
  • **
เมื่อวานเช้าเห็นคลิปคุณแพน รีวิว Celerio
กำลังเซ็งรถเข้าอู่ ไม่มีรถใช้
บ่ายวิ่งไปดู งานประกอบดีเลย ในราคาสี่แสน 
พรุ่งนี้บ่ายไปรับรถ

รีวิวทำงาน ทำคนดูเสียเงินได้จริง

ออฟไลน์ Tom Korakot

• Newbie
  • *
XL7 ท่าจะรอคิวยาวเลย ขายดิบขายดี แต่เอาเข้ามาน้อยจัง

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Floppy-T

Swift สวยจริงๆนะ มองรูปร่างงานออกแบบรถ ถือว่าลงตัวเลย

ส่วนตัว ชอบมากครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

คาใจ Ciaz นี่รถมันไม่ดีไม่ดึงดูดขนาดนั้นเลยเหรอครับ

คือมันแพ้ Swift นี่เข้าใจนะ แต่แพ้ Celerio นี่งงเต้งเลย

ออฟไลน์ TCP

คาใจ Ciaz นี่รถมันไม่ดีไม่ดึงดูดขนาดนั้นเลยเหรอครับ

คือมันแพ้ Swift นี่เข้าใจนะ แต่แพ้ Celerio นี่งงเต้งเลย

ก็ Ciaz มันแพงกว่า Celerio ตั้ง 2 แสน (เทียบรุ่นท็อป กับ รุ่นท็อป)
มันไม่ใช่น้อยๆ นะครับ  แปลกเหรอ ที่ Celerio จะขายดีกว่า ???

ออฟไลน์ Sai151088

• Jr. Member
  • **

ก็ Ciaz มันแพงกว่า Celerio ตั้ง 2 แสน (เทียบรุ่นท็อป กับ รุ่นท็อป)
มันไม่ใช่น้อยๆ นะครับ  แปลกเหรอ ที่ Celerio จะขายดีกว่า ???
model เก่าแล้วด้วยครับ เทียบๆกันในรุ่นเริ่มด้อยกว่าหลายอย่าง แม้ว่าส่วนลดจะดีมาก (ผมใช้ciaz)

ออฟไลน์ O_o"

เห็น Suzuki แล้วนึกถึงตลาด Malaysia ตอนนี้กลับมาทำตลาดอีกครั้งส่งรุ่น Suzuki Swift และ Suzuki Jimny

ที่เด็ดคือมีรุ่น Swift Sport เครื่องยนต์ Boosterjet 1.4 ลิตร เทอร์โบ 140 PS แรงบิด 230 Nm ระบบส่งกำลัง 6MT และ 6AT

ราคาคิดเป็นเงินบาทเริ่มต้นที่ 780,000 - 1,099,000 บาท

ออฟไลน์ polwath

เห็น Suzuki แล้วนึกถึงตลาด Malaysia ตอนนี้กลับมาทำตลาดอีกครั้งส่งรุ่น Suzuki Swift และ Suzuki Jimny

ที่เด็ดคือมีรุ่น Swift Sport เครื่องยนต์ Boosterjet 1.4 ลิตร เทอร์โบ 140 PS แรงบิด 230 Nm ระบบส่งกำลัง 6MT และ 6AT

ราคาคิดเป็นเงินบาทเริ่มต้นที่ 780,000 - 1,099,000 บาท

น่าสนใจ Swift ตัว MT มาก เสียดายที่ไม่มีขายในไทย แถมจะไปซื้อมานำเข้าเองก็ไม่ได้อีก เพราะติดที่เป็นรุ่นที่ขายในไทยอยู่แล้ว เว้นแต่จะหาร้านสั่งชุดเกียร์ กล่อง และอุปกรณ์อื่นๆ มาเปลี่ยนที่อู่แทน ก็แพงอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2021, 13:57:34 โดย polwath »

ออฟไลน์ Full Throttle

• Full Member
Swift ขายดีสุดในบรรดา Suzuki เพราะทุกรุ่นได้ Push Start กับแอร์อัตโนมัติ กับราคาที่เหมาะสมมากๆสำหรับวัยรุ่นในยุคนี้

ออฟไลน์ pnpnpan

• Newbie
  • *
ค่ายนี้ค่อนข้างได้รับความมั่นใจเรื่องสมรรถนะการใช้งานและความคุ้มค่าครับ ไม่แปลกใจที่ยอดจองจะสูงขนาดนี้

ออฟไลน์ Po!n

• Newbie
  • *
สวิฟท์ใหม่นี่น่าจัดมากนะ เป็นอีโคคาร์ที่ประหยัดน้ำมัน ตัว GL นี่ให้มาคุ้มสุด