ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบกฎหมายความเข้มฟิล์มรถยนต์ของประเทศต่างๆครับ  (อ่าน 2349 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
พอดีดูคลิปนี้แล้วสังเกตรถบนถนน ฟิล์มใสมาก บางคันก็เปิดกระจกขับ เหมือนจะอยู่ใน NY หรือเปล่าไม่แน่ใจ เลยอยากทราบว่า กฎหมายบ้านอื่นเค้าเป็นยังไง ในการติดฟิล์มรถยนต์ ต้องใสขนาดไหน

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
ลองดูใน กบนอกกะลา ใน Link ที่ผมส่งนาทีที่ 17-19 ครับ จะบอกมาตรฐานการติดฟิลม์กรองแสงติดรถที่ NYC ครับ

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
แต่ก่อนตอนผมอยู่รัฐแคลิฟอร์เนียกระจกหน้าติดได้แค่ 70% ครับ (ประมาณ V kool VK70) ส่วนกระจกหลังจะมืดขนาดไหนก็ได้ มีเพื่อนหลายๆคนแอบติดฟิล์มบานหน้ามืดและส่วนใหญ่จะไม่รอดโดนใบสั่งให้ไปแกะออกครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออนไลน์ อีกนิดก็แรง

แต่ก่อนตอนผมอยู่รัฐแคลิฟอร์เนียกระจกหน้าติดได้แค่ 70% ครับ (ประมาณ V kool VK70) ส่วนกระจกหลังจะมืดขนาดไหนก็ได้ มีเพื่อนหลายๆคนแอบติดฟิล์มบานหน้ามืดและส่วนใหญ่จะไม่รอดโดนใบสั่งให้ไปแกะออกครับ

สิงคโปร์ก็บ้านหน้าแสงผ่านได้ 70% ส่วนด้านหลังมืดแค่ไหนก็ได้เหมือนกันครับ แล้วเจอใครฟิมล์หน้าดำ ตำรวจขับตามแล้วเอาเครื่องวัดฟิมล์ วัดกันตรงนั้น ออกใบสั่งกันตรงนั้น

ออฟไลน์ shipcake

แล้วเหมือนเคยได้ยินมาว่า ฟิล์มกระจกหลัง ต้องให้คันหลัง สามารถมองทะลุไปข้างหน้าได้ด้วย อันนี้มีจริงมั้ยครับ

ออฟไลน์ choomodify

แล้วเหมือนเคยได้ยินมาว่า ฟิล์มกระจกหลัง ต้องให้คันหลัง สามารถมองทะลุไปข้างหน้าได้ด้วย อันนี้มีจริงมั้ยครับ

น่าจะมีนะครับ

ประเด็นนี้ผมเห็นด้วย 100 % เพราะมันช่วยลดอุบัติเหตุได้จริงๆๆๆ บางคนลืมนึกถึงจุดนี้ไปเลย  ::)

ออฟไลน์ bravo

น่าจะมีนะครับ

ประเด็นนี้ผมเห็นด้วย 100 % เพราะมันช่วยลดอุบัติเหตุได้จริงๆๆๆ บางคนลืมนึกถึงจุดนี้ไปเลย  ::)
+1 ครับ