ผู้เขียน หัวข้อ: // All NEW Mercedes-Benz S-Class (W223) ประกอบในประเทศ เปิดตัวในไทย กลางปีนี้ //  (อ่าน 5172 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All NEW Mercedes-Benz S-Class (W223) เตรียมเปิดตัวในไทย
กลางปีนี้ เป็นรุ่นประกอบในประเทศทันทีที่เปิดตัว คาดเจอกัน มิถุนายน 2021 !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/mercedes-benz-s-class-w223-coming-soon-thailand/

ออฟไลน์ SM.

มาไวมากกกกกกกกก

ออฟไลน์ HLRx

โอวววว ภายนอกสวยมาก  ส่วนภายในหายห่วงไม่ต้องสาธยาย เพราะมันไร้ที่ติ
ต่างกับน้อง E class  ยกหน้ามา ภายนอกพังไปเลย แต่ภายในสวยน้องๆ S class เหมือนกัน

ออฟไลน์ Femuto

• Jr. Member
  • **
  • ฮอลแลนด์ ปู้นปู้น
W206 W223 จะเปิดตัวในไทย พร้อมกันเลยปะเนี่ย โว้ววว  ???
Roadster !!!

ออฟไลน์ V221

มาไวจริง W222ผมใกล้ตกรุ่นแล้วสิเนี่ย ตัวใหม่ดูลงตัวเพรียวทัเงภายนอก ส่วนภายในดูล้ำมาก สงสัยต้องเทียบกับEQS
BMW 750E M SPORT

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

รอดูราคาครับ ดูเทรนการตั้งราคาของ MBแล้ว ตัวประกอบในประเทศ แต่ตั้งยราคาตัวนำเข้าแน่ๆ

ออฟไลน์ lay

ถ้ามาช้าอาจจะลำบาก  เพราะกระแสรถไฟฟ้ามาแรงมาก  โดนเฉพาะรถระดับหรู

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
ขอบคุณครับที่มา ผมเลยไปสอยตัวเก่ามาลดสองล้าน เหลือไม่ถึงห้าล้าน คุ้มสุดๆ

ออฟไลน์ Poppuppop

• Jr. Member
  • **
W222 ผมพึ่งจะ 50k โล มาใหม่แล้ว แต่ให้ซื้อกันไปก่อน 1 ปี เป็นอย่างไร มาบอกกันด้วยนะครับ ว่าควรตามไหม

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณครับที่มา ผมเลยไปสอยตัวเก่ามาลดสองล้าน เหลือไม่ถึงห้าล้าน คุ้มสุดๆ
ราคาดีงามมากๆครับ ตอนผมซื้อได้ส่วนลด450000บาท ก็ว่าเยอะแล้ว
BMW 750E M SPORT

ikky

• บุคคลทั่วไป
ทรงนี้เห็นบนถนนต้องอลังการแน่ๆ

ออฟไลน์ Full Throttle

• Full Member
ถ้ามาไทยนี่จะเปิดตัวรุ่นไหนครับระหว่าง.....

S450 4MATIC
S500 4MATIC
S580 4MATIC
S350d
S400d 4MATIC
S580e

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

DISTRONIC DISTANCE PILOT จะหายไหม หึหึ
ไม่ใช่ว่าใส่มาให้น่ะ !
แล้วไอที่ผู้บริหารให้สัมภาษณ์กับสื่อว่า ที่แต่ละรุ่นตัดออปชั่นนี้ออกเพราะ "ป้ายทะเบียนบ้านเราบังสัญญาณ Adative Cruise"
 ;D ;D ;D

Gunther

• บุคคลทั่วไป
S-Class W223 ใหม่ น่าจะมาเป็นรุ่น ดีเซล และ Plug-in Hybrid