ผู้เขียน หัวข้อ: คนใช้ mazda cx-8 พอใจกับรถแค่ไหน? ข้อเสียมีอะไรบ้าง? ครับ  (อ่าน 4668 ครั้ง)

ออฟไลน์ diamond4me

• Full Member
ญาติสนใจเครื่องเบนซินตัวท็อป เลยอยากขอคำแนะนำจากผู้ใช้จริงครับ
ควรรอรถ minor change หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
ไม่ได้ใช้ CX-8 ครับ แค่จะมาบอกว่า สังเกตที่ยอดขายแต่ละเดือนแต่ละเดือนครับ ผมว่ามันสะท้อนอะไรได้มากมายครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ขออนุญาตพูดถึง Exterior กันก่อน ผมมองว่า หน้าสวย แต่ท้าย ยังไม่ลงตัวนัก

ส่วน Interior วัสดุดูหรูหรา สมกับเป็นมาสด้า ออฟชั่นมาเต็ม แต่แถวสามมีแอร์เป่าเท้า ไม่มีแอร์เพดานน่าจะไม่สบายตัวนัก

ปัญหาจุกจิก ไม่น่าจะมี รถนำเข้าจากประเทศเพื่อนบ้าน เชื่อถือได้

แต่ที่สำคัญสุดสำหรับผม คือ เวลาเกิดปัญหาใหญ่ๆขึ้นมา มาสด้ามักจะดูแลผู้บริโภคได้ไม่ประทับใจนัก

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
คิดว่าปีนี้ถ้ามาเลย์เค้ามี MY2021 ตามญี่ปุ่นมา บ้านเราก็จะมีมาครับ
หลักๆ คือจอ MZD gen ใหม่แบบ 3 , CX-30 และ GVC Plus ที่จะมาเพิ่ม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ pjs6306

เค้าจัดโปรลดราคายุนะครับลดลง2แสนนี่แหล่ะไม่รุหมดยังรถดูสวยหรูใหญ่โตดีครับ.. แต่ติตรงพับเบาะจะไปแถวสามนี่.. Ppvทำได้ดีกว่าแต่ภายในหรูหราสมราคาดีครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าน่าจะขายได้ตามเป้าเค้านะครับ รถก็จะหมดแล้วด้วย

น่าจะรอตัวใหม่เข้ามาครับ