ผู้เขียน หัวข้อ: จะมาขอแนะวิธีการแนบรูปลงไปในโพสต์โดยที่ไม่ต้องไปฝากภาพไว้ที่เว็ปไหนครับ  (อ่าน 1984 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
จากปัญหาที่การฝากรูปเว็ปอื่นมีข้อจำกัดต่างๆ  ร้ายแรงสุดคือรูปหายนะครับ  ผมเลยจะแนะนำวิธีลงรูปที่ง่ายเหมือน บวกเลข 1+1 = 2
โดยการคัดลอกตำแหน่งที่อยู่ภาพและวางโค้ดมาวางที่กล่องข้อความ โดยโค้ดที่ว่านี้คือ  โค้ด img ซึ่งมีปุ่มให้อยู่แล้วเพียงแค่ใส่ลิงค์ตรงกลาง

โดยโครงสร้างและตัวอย่างของมันคือ   

โดยวิธีการก็อปปี้ลิงค์นั้นไม่ยาก เพียงคลิ้กขวาที่ภาพ จากในเว็ปที่ต้องการ และเลือก ตำแหน่งที่ตั้งภาพ หรือ copy image link หรือบางเว็ปเบาว์เซอร์จะเป็นเมนูที่ชื่อว่า  Copy Image Address และกดวาง หรือ Ctrl+v ระหว่าง โค้ด   โดยไม่มีการเว้นวรรค

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2021, 04:50:29 โดย deertesla »

ออฟไลน์ AgentMolder

ที่เป็นปัญหาคือ รูปมันอยู่ในเครื่อง หรือมือถือครับ มันต้องเอาไปฝากก่อน

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ไม่ยากๆ แค่ให้แอดมิน ขยายพื้นทีจัดเก็บบอร์ดครับ อิอิ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออนไลน์ Stp

ถ้าเป็นรูปจากต้นฉบับส่วนใหญ่ก็จะใช้จากเจ้าของภาพโดยตรงแบบนี้ แต่ถ้าต้องฝากภาพจะใช้เว็บ imgbb.com ฝากรูปเพราะไม่ค่อยมีปัญหา สามารถสมัครสมาชิกเพื่อจัดการภาพได้ด้วย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ที่เป็นปัญหาคือ รูปมันอยู่ในเครื่อง หรือมือถือครับ มันต้องเอาไปฝากก่อน
อัพใส่กูเกิลไดฟ์หรือเฟสบุ๊คตั้งค่า สาธารณะครับและ ก็อปี้URL ภาพและเอามาวางตามนั้นครับ

ถ้าเป็นรูปจากต้นฉบับส่วนใหญ่ก็จะใช้จากเจ้าของภาพโดยตรงแบบนี้ แต่ถ้าต้องฝากภาพจะใช้เว็บ imgbb.com ฝากรูปเพราะไม่ค่อยมีปัญหา สามารถสมัครสมาชิกเพื่อจัดการภาพได้ด้วย
อัพใส่กูเกิลไดฟ์หรือเฟสบุ๊คตั้งค่า สาธารณะครับและ ก็อปี้URL ภาพและเอามาวางตามนั้นครับ และมันจะขึ้นมาแต่ภาพเท่านั้น  ไม่ขึ้นโพสต์หรือเห็นยูสเซอร์ไดฟ์หรือเฟสบุ๊คครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2021, 13:22:56 โดย deertesla »

ออฟไลน์ AboveGod

ไม่ยากๆ แค่ให้แอดมิน ขยายพื้นทีจัดเก็บบอร์ดครับ อิอิ

ถ้างั้นหาสปอร์นเซอร์ให้เว็ปด้วยนะครับ เพราะค่าพื้นที่เซิร์ฟเวอร์ไม่มีฟรีแน่นอน

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง

ถ้างั้นหาสปอร์นเซอร์ให้เว็ปด้วยนะครับ เพราะค่าพื้นที่เซิร์ฟเวอร์ไม่มีฟรีแน่นอน

จริงๆผมว่าต้นทุนไม่ได้อยู่ที่บอร์ดนะครับ ถ้าเอาตามจริง PHP บอร์ด ต้นทุนไม่ได้สูงมากครับ แต่อันนี้แซวเล่นครับ เพราะหลังๆ PHP บอร์ดคนอาจจะเข้าน้อยลงครับ เพราะหลายๆอย่างครับปรับเปลี่ยนครับ  ^^
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

จริงๆผมว่าต้นทุนไม่ได้อยู่ที่บอร์ดนะครับ ถ้าเอาตามจริง PHP บอร์ด ต้นทุนไม่ได้สูงมากครับ แต่อันนี้แซวเล่นครับ เพราะหลังๆ PHP บอร์ดคนอาจจะเข้าน้อยลงครับ เพราะหลายๆอย่างครับปรับเปลี่ยนครับ  ^^
อันนี้ผมก็แซวเล่นครับ  แต่ทางที่ดีผมว่าใช้การวางโค้ด url ดีกว่าครับ เว็ปจะได้ไม่พื้นทื่เต็มครับ