ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำระหว่าง Lexus กับ Audi หน่อยครับ  (อ่าน 7268 ครั้ง)

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
Re: แนะนำระหว่าง Lexus กับ Audi หน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 29, 2021, 10:38:00 »
ดูคลิปนี้ ตั้งแต่ 27:31  น่าจะหมดอารมณ์(ถีงจะมีข้อดีต่างๆมากมาย) กับ ES ไปเรย

แผงสวิทซ์ข้างประตูใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ m1475

• Newbie
  • *
Re: แนะนำระหว่าง Lexus กับ Audi หน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 29, 2021, 11:08:17 »
A5 นี่ ที่นั่งแย่มากนะครับ
ผมความสูง 174 เวลาเป็นคนขับรู้สึกว่าขาโดนบีบตลอดเวลา
ส่วนที่นั่งหลัง หัวผมสูงเลยกรอบหน้าต่าง และหลังคาด้านข้างมันบีบเข้ามา เรียกว่าเข้าโค้งที หัวก็ไปตีเพดานด้านช้าง

ไม่ลองพิจารณา series 3 long wheel base ด้วยละครับ ทั้งที่นั่งและช่วงล่าง คนละเรื่องกับ 3 ปกติเลย
เบาะหลัง 3li ดีกว่า 5 อีกนะครับ นุ่ม หนา ส่วนที่รองเข่ายาวกว่า
ช่วงล่างก็ซับแรงดี ลองขับผ่านฝาท่อก็รู้สึกสงบ

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 29, 2021, 20:06:22 »
ถ้าคุณเคยขับและติดใจกับความสบายของ Camry มาก่อน คุณก็ต้องมองแต่ Lexus เท่านั้นเล้วแหล่ะครับ

เพราะในบรรดารถยุโรปพรีเมี่ยมที่ผมได้เคยลองนั่งมา ส่วนใหญ่จะนั่งไม่สบายครับ เพราะจะเน้นการขับขี่เป็นหลัก

รถยุโรปพรีเมี่ยมถ้าอยากนั่งสบาย ต้องอัพไปเล่นพวก F-Segment อย่าง S-Class, Series 7 เท่านั้นละครับ

สำหรับ IS300h ถือว่าเป็นรถที่นั่งสบาย ช่วงล่างนิ่ม ขับคล่องตัว แต่ข้อเสียคือภายในไม่ได้กว้างซักเท่าไหร่

ถ้าอยากได้ความกว้างขวาง และสบายขึ้นกว่านี้จริงๆ ผมเชียร์ให้ไป ES300h จบๆเลยครับ แทบไม่ต้องมองหารุ่นอื่นแล้วครับ

ออฟไลน์ storywasend

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 12:55:44 »
ขอบพระคุณทุกความเห็นมากๆๆครับ ผมสูง 178 ครับ ขับรถแคบๆไม่ไหว (แต่ก่อนก็ไหว แหละ เดี๋ยวนี้ไม่ได้แล้ว อึดอัด 55)
ทักไปถามเซลล์ Lexus เค้าบอก ES ให้รอตัวใหม่เดือน 9 เลยครับ
เดี๋ยวจะไปลองตอนนั้นอีกที
ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2021, 12:46:49 »
Lexus ES300h ครับ