ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม อาการแป้นคันเร่งสั่นกับรถใหม่ CHR HV  (อ่าน 1815 ครั้ง)

ออฟไลน์ TiKul

• Newbie
  • *
สวัสดีทุกท่านครับ

ผมพึ่งซื้อ CHR 1.8 HV mid มาใช้งาน ขับมา500 Km พบปัญหาว่าบริเวณพักเท้าด้านหน้ากับแป้นคันเร่งมีอาการสั่นๆตั้งแต่ความเร็ว 60 ขึ้นมา
ซึ่งตอนจอดแล้วเหยียบไม่เป็นครับ เอาให้ศูนย์ตรวจช่างบอกปกติครับ แล้วก็บอกว่าครบรอบเช็คระยะ 1000โล ถ้าไม่หายจะลองถ่วงล้อให้

อยากทราบว่าท่านๆเคยเจออาการนี้ไหมครับ แล้วถ่วงล้อจะแก้ได้ไหม หรือปัญหาอาจจะมาจากยางครับ

ขอบคุณล่วงหน้าตรับ

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถาม อาการแป้นคันเร่งสั่นกับรถใหม่ CHR HV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 14:30:18 »
น่าจะผิดปกติจริงๆครับ ถึงตอนเครื่องยนต์ติดมาชาร์จแบตก็ไม่สั่นขนาดนั้น (แต่รู้สึกได้ว่าเครื่องติด)

ออฟไลน์ Old-Jet

• Newbie
  • *
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ...
Re: สอบถาม อาการแป้นคันเร่งสั่นกับรถใหม่ CHR HV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2021, 22:43:46 »
ยิ่งเพิ่มความเร็วยิ่งสั่นไหมครับ หากยิ่งเพิ่มความเร็วยิ่งสั่น สั่นมาถึงพวงมาลัยด้วย ลองเช็คถ่วงล้อครับ

ออฟไลน์ I'm Ti

• Sr. Member
  • Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2021, 22:26:23 »
ขอที่ศูนย์ลองกับรถ Test Drive ด้วยครับ  8)  ถ้าช่างบอกปกติ