ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 1 พฤษภาคม 2021  (อ่าน 3129 ครั้ง)

ออฟไลน์ Beneditch1980

• Newbie
  • *
มีงบ 450,000บาท หารถมือสอง ดูเป็นรถกลุ่มPPVหรือที่มีความสูงกว่ารถเก๋งครับ เพราะเวลาฝนตกแถวบ้านน้ำท่วม พอจะลุยน้ำได้นิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ upandaway94

• Newbie
  • *
พอจะแนะนำร้านล้างรถมาตรฐานดีแถวโซนเลียบทางด่วนเอกมั รามอินทราได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Ton Never Die

• Newbie
  • *
Honda City / City HATCHBACK 1.0 รุ่นธรรมดาที่ไม่ใช่ RS ไม่มีเกียร์ L เลยครับ มีแค่ PRNDS เวลาลงเขาอันตรายไหมครับ เห็นเขาบ่นกันมาว่าแทบไม่มีกำลังหน่วงเลย ส่วนตัวRS ยังพอมี PADDLE SHIFT ให้เล่น เหตุใด HONDA ถึงตัดเกียร์ L ที่เคยมีในJazz City 1500 ออก แล้วจะลงเขาชันๆโดยเกียร์ S เป็นความหวังสุดท้าย พี่จิมมี่มีเทคนิคอะไรไหม

ออฟไลน์ city552

• Sr. Member
พี่ๆว่า Civic ใหม่ ตัว Top ในไทย มีโอกาสได้ Sunroof มั้ยครับ และตัว Hatchback น่าจะรอหลายเดือนมั้ยครับกว่าจะตามมา
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ polatong

• Newbie
  • *
ประมาณ 1-2 เดือนก่อน สอบถามพี่จิมมี่เรื่องรถใช้ทางเขาระหว่าง มิวเอ็กซ์ตัวเริ่มต้น กับฟอเรสเตอร์
เมื่อวานรับฟอเรสเตอร์ สีเขียวทหารมาละครับ

หน้าจอแสดงข้อมูลได้เยอะมาก แต่ตอนขับดูยากไปหน่อยครับ
พี่จิม พี่บาสมีคำแนะนำการใช้ ข้อระวังแนะนำคันนี้ไหมครับ

จากคำถามสัปดาห์ที่แล้วเรื่อง การติดฟิล์มกับรอยรอบตัวรถครับ

รถ Volvo S90 ขับไปมา ออก ตจว สองครั้งต่อเดือน

ผมคิดว่าจะติดแค่ ด้านหน้ากระโปรงหน้าเท่านั้น หรือรอบคันเลยดีไหม? ข้อเสียเป็นไง ไม่ทราบว่ามียี่ห้อไหนแนะนำ  หรือ ร้าานไหนดีครับ

ออฟไลน์ MP Boy

• Newbie
  • *
สั้นๆครับ ... bridgestone potenza RE004 ทางเปียกรีดน้ำดีมั้ย กำลังจะเปลี่ยน ขอบคุณครับ
แค่ปล่อย ก็ลอยตัว