ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยร้านยางครับ สาขาไหนดี  (อ่าน 2619 ครั้ง)

ออฟไลน์ Clint Barton

• Jr. Member
  • **
สอบถามหน่อยร้านยางครับ สาขาไหนดี
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 17:02:00 »
สอบถามร้านยาง Tivanon สาขาติวานนท์ หรือ สาขาวงศ์สว่างดี พอดีได้รอบเปลี่ยนยางแล้วเลือกไม่ถูกเลย ใกล้ทั้ง 2 ที่ ไม่เคยเข้าร้านนี้มาก่อน อ่านแต่รีวิวเขาว่าดีเลยอยากลองเข้าไปใช้บริการครับ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ

;)

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
Re: สอบถามหน่อยร้านยางครับ สาขาไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 17:28:32 »
ถ้าสะดวกแค่ที่ว่ามาก็เช็คราคารุ่นที่จะเอาสองที่ ร้านไหนถูกกว่าก็ร้านนั้นครับ

ออฟไลน์ D Water Law

• Full Member
Re: สอบถามหน่อยร้านยางครับ สาขาไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 18:57:24 »
สาขาติวานนท์รถมักจะเยอะ  จองคิวแบบระบุเวลาไม่ได้ (เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นยังงัยนะครับ ลองเช็คดูอีกทีครับ)

สาขาวงศ์สว่างรถไม่เยอะ จองคิวได้  ระบุรุ่นยางที่ต้องการ นัดเวลา เข้าไปเปลี่ยนตามเวลานัดได้เลย  ใช้เวลาไม่นานไม่ต้องรอคิวคันอื่นครับ   

สองร้านราคาเท่ากันนะครับ ถ้าจ่ายเงินสดเหมือนจะลดได้อีกหน่อย 2% มั้งครับ

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 19:11:51 »
สาขาติวานนท์รถมักจะเยอะ  จองคิวแบบระบุเวลาไม่ได้ (เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นยังงัยนะครับ ลองเช็คดูอีกทีครับ)

สาขาวงศ์สว่างรถไม่เยอะ จองคิวได้  ระบุรุ่นยางที่ต้องการ นัดเวลา เข้าไปเปลี่ยนตามเวลานัดได้เลย  ใช้เวลาไม่นานไม่ต้องรอคิวคันอื่นครับ   

สองร้านราคาเท่ากันนะครับ ถ้าจ่ายเงินสดเหมือนจะลดได้อีกหน่อย 2% มั้งครับ

สอบถามครับ ร้านนี้ดีกว่า B-quick หรือ TyrePlus ไหมครับ พอดีใกล้ที่พัก เลยสนใจขอข้อมูลไว้

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 20:21:01 »
เคยไปแต่สาขาติวานนท์ครับ ช่วงโควิดคิวอาจจะไม่ยาว แต่ถ้าช่วงปกติ วันเสาร์รีบไปตั้งแต่ 7-8 โมงก็จะไม่ต้องรอคิวนาน แต่หากไปช่วงเที่ยงบ่าย อาจจะได้ทำจริงๆบ่าย 3-4 ครับ

ถือว่าคิวยังไม่ค่อยโหดคับ ร้านตั้ง 0 บางร้าน ไปตั้งแต่ก่อนร้านเปิด 8 โมง ยังต้องรอ 1-2 ชม
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 20:30:33 »
วงศว่าง สมัยเปิดใหม่ๆ แค่ถ่วงล้อ ยังใส่ค่าขนาดล้อผิดเลย ต้องไปยืนกำกับ ถ่วงออกมาก็สั่น .. แต่หลังสุดที่เอารถน้องไปสลับยาง ก็โอเคนะ ไม่สั่นละ เรื่องศูนย์ล้อ ผมว่า โอเคกว่า ติวานนท์นะ จำได้ว่า ตั้งแล้ววิ่งตรง

ติวานนท์ อันนี้มาตรฐาน ถ่วงใช้ได้ มีสั่นนี้ดดดนึงงงง สำหรับคนเรื่องเยอะแบบผม ส่วนตั้งศูนย์ ยังยืนยันคำเดิมว่า ไม่ต้องตั้ง ตั้งแล้วเละกว่าเดิม ครับ

ออฟไลน์ D Water Law

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 20:30:52 »

สอบถามครับ ร้านนี้ดีกว่า B-quick หรือ TyrePlus ไหมครับ พอดีใกล้ที่พัก เลยสนใจขอข้อมูลไว้

เท่าที่เคยเช็คราคา    ราคาดีกว่า B-quick หรือ TyrePlus  พอสมควรครับ   มีหน้าเวบให้เช็คราคา   
ยางก็ไม่เก่าเก็บ ไม่เกิน 6 เดือน (เท่าที่เคยเปลี่ยนมานะครับ)  ส่วนเรื่องงานเปลี่ยนยาง ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ก็ปกติ ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 21:05:46 »
รถบ้านผมเข้าที่เดียวครับ "เฮงสวัสดิ์ยางยนต์" แยกหนองประทีปครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2021, 21:34:49 »
ติวานนท์ ผมว่ามือตกและงานหยาบไปเยอะมากในช่วงหลายปีหลัง

ส่วนอีกสาขาไม่เคยเข้าครับ

ออฟไลน์ Clint Barton

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2021, 06:34:41 »
รถบ้านผมเข้าที่เดียวครับ "เฮงสวัสดิ์ยางยนต์" แยกหนองประทีปครับ

ขอเก็บลิสไว้อีกร้านครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ วันนี้จะลองเข้าไปใช้บริการสาขาใหญ่ดู เห็นคนแนะนำกันเยอะมาก ลองให้หายข้องใจ ปกติผมเข้าร้านตึกทั่วไป ไม่มีชื่อตลอด :)

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2021, 20:31:50 »

ขอเก็บลิสไว้อีกร้านครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ วันนี้จะลองเข้าไปใช้บริการสาขาใหญ่ดู เห็นคนแนะนำกันเยอะมาก ลองให้หายข้องใจ ปกติผมเข้าร้านตึกทั่วไป ไม่มีชื่อตลอด :)

ร้านนี้ ผมให้อยู่ในเกณฑ์มาตรฐาน คนทั่วไป ไม่เรื่องเยอะ (แบบผม) เข้าได้

ราคายาง ถือว่า ค่อนข้างถูก
ถ่วงล้อ รับได้
งานเร็ว
เรียบร้อย กลางๆ ถ้าล้อแพง รถแพง ต้องยืนคุม หรือ เน้น แต่ถ้าล้อโรงงาน ก็ไม่มีอะไร

รถน้องสาว ผมเอาเข้า ร้านนี้แหละ
รถตัวเอง ไปร้านแถวรามอินทรา กับ ประดิพัทธ์ แลกกับ ค่าใช้จ่ายที่สูงกว่า

ออฟไลน์ ceicourier

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2021, 22:39:35 »

คุยกันแถว กทม  กลายเป็น เชียงใหม่ ซะงั้นครับ