ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครับถ้าต้องเลือกระหว่าง GR 86 กับ Audi TT คันไหนดี  (อ่าน 5372 ครั้ง)

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
มันจะมีสิ่งนึงที่ 86 มีแล้ว TT ไม่มีวันทำได้ครับ คือ ความสนุกจาก Oversteer ที่คุมได้ไม่ยาก
ถ้าชอบขับรถ แนะนำ 86 ขับหลัง อัดเข้าโค้งดึงเบรกมือ ความมันส์บังเกิดครับ แต่ TT ขับ 4 ยัดโค้งไปนิ่งๆเลย
กรณีจะ Drift ขับ 4 ถ้าไม่เชี่ยวชาญ อันตรายมาก ผมไม่เอาคนนึงแหละ
เลือกตามที่ชอบครับ

ออนไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
เป็นเลือก TT ไม่มอง 86 เลย

เห็นหลายคนบอก ตำนาน อะไรไม่รู้

สำหรับผม มันอยู่ที่ ใครมองมากกว่า บางคนยังไม่รู้เลยว่า 86/BRZ เป็นรถอะไร

ถ้าเอาชอบ เอาตัวรถ เอา performance โดยรวม ก็ TT ครับ แจ่มกว่าทุกมุมเลย ถ้าได้ TTS หรือถึง RS ด้วย ยิ่งสุด

ปล. 86 มันตำนาน ก็ต้อง AE86 โน่น