ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะ Single Cab 4WD รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันระหว่าง Nissan Navara vs Toyota Hilux Revo  (อ่าน 3705 ครั้ง)

Gunther

• บุคคลทั่วไป
กระบะ Single Cab 4WD รุ่นไหนน่าใช้กว่ากัน

ระหว่าง

Nissan Navara Single Cab SL 6MT 4WD

Toyota Hilux Revo Single Cab 4x4 2.8 Entry 6MT

ทุกท่าน ชอบรุ่นไหนมากกว่ากันครับ (บอกเหตุผลมาด้วยนะจ๊ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2021, 18:41:49 โดย Gunther »

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
ผมแหวกไปชอบ triton single cab 4wd at อ่ะครับ อยากได้รถเกียร์ at ไว้ลุยก็รับไม่ไหวถ้าต้องซื้อคันเป็นล้านๆไปลุยสวยที่บ้าน สีพังหมด

แต่ถ้าจาก 2 ตัวเลือกนี้ revo ครับ เชื่อขนมกินได้ว่าทนมือทนเท้าแน่นอน

ออฟไลน์ Tien.W

ผมเห็นทางเหนือ แถวดอย พวก สะเมิง / อ.กัลยานิวัฒนา ร้อยละ 95 มีแต่ Revo อีก 5% เป็น D-Max นานๆหลุดมาที

Triton .. ที่เคยค้นๆข้อมูล จะมีประเด็นเรื่องแรงบิด มารอบสูง ถ้าเจออุปสรรค มักจะไม่ค่อยรอด

Navara .. เพิ่งออกมา ไม่แน่ใจ มี diff lock มาหรือยัง

ออฟไลน์ Newhang

revo ไม่ต้องคิดเลยครับ
4x4 ที่เค้าเข้าใจคนขับ 4x4 ที่สุดแล้ว บรรทุกดีด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2021, 19:25:21 โดย Newhang »

ออฟไลน์ choomodify

hilux ครับ อนาคตอยากขยับขยายมีของแต่งจากทั่วโลกไว้รองรับอยู่แล้ว  :-*

ออฟไลน์ tnp_super

คู่นี้ผมเลือก Revo ครับ อย่างน้อยๆก็ไม่ต้องเอามายกเพิ่มความสูง เพราะนาวาร่าความสูงพอกะตัวเตี้ยเลย

ออฟไลน์ CNX

ลองพิจารณาจากผู้ใช้งานจริงแต่ละค่ายครับ
https://www.facebook.com/groups/1599921066731960/?ref=share

ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าRevo มีระบบความปลอดภัยแบบTritonมี คือที่สุดของความคุ้มค่า
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

REVO 4x4 2.8 Entry ครับ
ได้เครื่อง 204 แรงม้า กับ Diff lock ด้วย
อนาคตอยากเติมของเล่น ก็หาคนทำง่ายกว่าด้วย

PVOTTA27

ผมเห็นทางเหนือ แถวดอย พวก สะเมิง / อ.กัลยานิวัฒนา ร้อยละ 95 มีแต่ Revo อีก 5% เป็น D-Max นานๆหลุดมาที

Triton .. ที่เคยค้นๆข้อมูล จะมีประเด็นเรื่องแรงบิด มารอบสูง ถ้าเจออุปสรรค มักจะไม่ค่อยรอด

Navara .. เพิ่งออกมา ไม่แน่ใจ มี diff lock มาหรือยัง

ถามนิดเดียวครับพี่ ระบบขับสี่ของRevo,DMAXและNavaraในส่วนของรุ่นขับสี่ยังเป็นpart timeใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ถามนิดเดียวครับพี่ ระบบขับสี่ของRevo,DMAXและNavaraในส่วนของรุ่นขับสี่ยังเป็นpart timeใช่มั้ยครับ

Part time หมดครับ ไทรตันตอนเดียวก็ part time ครับ มีแค่ตัวยกสูงถึงเป็น full time ครับ

กลุ่มนี้จะมี ranger xl 2.2 4*4 อีกนังครับ ก็ part time เหมือนกัน

ออฟไลน์ spn

ถ้าตอนเดียว 4x4 ไป Revo ครับ
ปืนไต่ อะไร ไม่เคยติด กำลังเหลือเฟือมากๆ มีที่วางแก้วตรงแอร์ น้ำจะเย็นตลอด
กระบะวางได้ 14 ตะกร้า (d max ก็น่าจะวางได้ navara ไม่ชัวร์) เพื่อนออก triton มาพร้อมกัน บอก ใช้ไม่ถนัดเลย ใส่ของได้น้อย กำลังไม่ได้ ฯลฯ ดีตรง auto

Revo ติดอยู่ตรง น่าจะให้ VSC TRC ไล่ฝ้ากระจกหลังมาด้วย แอร์ก็เย็นเกิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2021, 23:35:15 โดย Nat_spn »
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ BN`

ในบรรดารถ Pick-up ทั้งหมดในปัจจุบัน ผมเลือก Toyota อย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ recycleman

ดูสายขึ้นเขาเป็นประจำส่วนใหญ่ก็พี่โตเป็นหลักทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ deertesla

ผมขอแหวกไปนาวาร่าครับ  พวงมาลัยดีคมช่วงล่างเกาะกว่ากว่ารีโว่ โตโยต้านี้เกลียดปากบึ้งบูดๆ มาก

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
แต่กะบะตอนเดียว 4*4 ตอนนี้ยกให้ รีโว่ 2800ซีซี 203 แรงม้า ชาวเขาใช้เยอะมาก

นาวาร่า 2500ซีซี 163 แรงม้า เท่านั้น

แต่ถ้านาวาร่า 190 แรงม้า นาวาร่า น่าเล่นกว่าครับ

Gunther

ลองเทียบรุ่นเก่ากับรุ่นใหม่สำหรับ Navara Single Cab

แต่ว่าผมชอบรุ่นใหม่ทั้งภายนอกและภายใน ดูล้ำสมัยดี

Gunther

ผมแหวกไปชอบ triton single cab 4wd at อ่ะครับ อยากได้รถเกียร์ at ไว้ลุยก็รับไม่ไหวถ้าต้องซื้อคันเป็นล้านๆไปลุยสวยที่บ้าน สีพังหมด

แต่ถ้าจาก 2 ตัวเลือกนี้ revo ครับ เชื่อขนมกินได้ว่าทนมือทนเท้าแน่นอน

ถ้าเทียบแรงม้าระหว่าง Navara กับ Hilux Revo ละก็....Hilux Revo ได้เปรียบกว่า แม้ว่าเป็น Single Cab แต่แรงม้าสูงถึง 200hp ถือว่าเป็นกระบะที่มีแรงม้าเยอะที่สุดในบรรดากระบะ Single Cab

แต่ภาพรวมกระบะทั้งหมด Ford Ranger Raptor น่าจะแรงม้าเยอะที่สุดในบรรดากระบะทั้งหมด (แรงม้าสูงถึง 210hp)