ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพี่จิมมี่ถึงซื้อรถสีแดงครับ  (อ่าน 7876 ครั้ง)

ออฟไลน์ qx2222

• Newbie
  • *
ทำไมพี่จิมมี่ถึงซื้อรถสีแดงครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 20:28:55 »
แค่อยากรุ้ และอยากถามว่ายางรถเก๋งยี่ห้ออะไรเป็นเจ้าตลาดในเมืองไทย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ทำไมพี่จิมมี่ถึงซื้อรถสีแดงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 20:41:57 »
เป็นสีโปรโมตของรุ่นนั้นครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: ทำไมพี่จิมมี่ถึงซื้อรถสีแดงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 21:05:12 »
เป็นสีโปรโมทของรุ่นนี้ครับ

ผมก็อยากได้รถสีแดงครับ แต่ขอแดงแบบเห็นได้ในระยะเกิน 500 เมตรนะ สดถึงใจดี 555+

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 21:43:47 »
สีถูกโฉลก หรือไม่ก็ ชอบเป็นการส่วนตัว

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 21:54:04 »

ผมก็อยากได้รถสีแดงครับ แต่ขอแดงแบบเห็นได้ในระยะเกิน 500 เมตรนะ สดถึงใจดี 555+

สงสัยต้องแดงแบบเสื้อท่านแล้วละ  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 22:25:55 »
ถ้ามีสีเหลือง ก็จะซื้อสีเหลือง ถ้ามีสีเขียว ก็จะซื้อสีเขียว
ถ้ามีสีฟ้าสวยๆ ก็จะซื้อสีฟ้า ถ้ามีสีส้ม ก็จะซื้อสีส้ม หรือถ้ามีสีน้ำตาล ก็จะซื้อสีน้ำตาลครับ

แต่จะไม่ซื้อ สี ขาว เทา ดำ ทอง เด็ดขาด....เพราะ เบื่อ เห็นเต็มถนนมามากพอแล้ว

ซื้อ เพราะ ยืนส่องรถคันจริง กับคุณพ่อ กัน สองคน
ตอนแรก มองเหมือนกันว่า เอ๊ะ จะโอเคไหมหว่า ถ้าเราจะซื้อสีแดง

คุณพ่อสวนมาเลย "สีแดงนี่แหละ สวยสุดแล้ว"

แสดงว่า ไฟเขียว ก็เลยซื้อสีนี้ครับ

ไม่มีความเกี่ยวข้องกับนัยทางการเมืองใดๆทั้งสิ้น
ผมไม่ปัญญาอ่อนขนาดนั้นครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 22:42:39 »

ไม่มีความเกี่ยวข้องกับนัยทางการเมืองใดๆทั้งสิ้น

คงไม่มีใครคิดงั้นหรอกครับ มัน....เกินไป

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 22:54:58 »
ของผมก็เคยเสนอสีแดง   ค้านยาวทั้งบ้าน!!!!!!!!!!!!!!

ก็เลยไม่ใช่หลามแดงครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 22:58:02 »
เจ้าฉลามนี่สีแดงสวยดีนะครับ
ผมชอบมาก  ;D

ออฟไลน์ lucifer

• Jr. Member
  • **
    • FaceBook
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 00:51:16 »
จะถูก จะแพง ขอแดงไว้ก่อน

อิอิอิ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 00:55:58 »
ถ้ามีสีเหลือง ก็จะซื้อสีเหลือง ถ้ามีสีเขียว ก็จะซื้อสีเขียว
ถ้ามีสีฟ้าสวยๆ ก็จะซื้อสีฟ้า ถ้ามีสีส้ม ก็จะซื้อสีส้ม หรือถ้ามีสีน้ำตาล ก็จะซื้อสีน้ำตาลครับ

แต่จะไม่ซื้อ สี ขาว เทา ดำ ทอง เด็ดขาด....เพราะ เบื่อ เห็นเต็มถนนมามากพอแล้ว

ซื้อ เพราะ ยืนส่องรถคันจริง กับคุณพ่อ กัน สองคน
ตอนแรก มองเหมือนกันว่า เอ๊ะ จะโอเคไหมหว่า ถ้าเราจะซื้อสีแดง

คุณพ่อสวนมาเลย "สีแดงนี่แหละ สวยสุดแล้ว"

แสดงว่า ไฟเขียว ก็เลยซื้อสีนี้ครับ

เบื่อด้วยคนครับ ทำไมถึงชอบทำไรซ้ำๆๆๆ กัน ถึงจะกระนั้นบ้านผมก็มีรถสีทอง 3 คันแล้วอ่ะ 555+
ปล. นิสสันมาร์ช สีเขียวสวยสุดยอดครับ สดใสน่ารักสุดๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 01:38:15 »

สงสัยต้องแดงแบบเสื้อท่านแล้วละ  ;D ;D ;D

ตอนนัั้นไปงานของกรุ๊ปที่คณะครับ ธีม "สีเจ็บ" เลยจัดเต็มครับ แต่ละคนเหมือนไปตกถังสีมา 555+

ผมก็เบื่อครับพวกสีพื้นฐานเนี่ย เห็นกันเต็มถนน แต่ Accord มันก็ไม่มีสีที่มันแตกต่างจากชาวบ้านเลย สีพื้นฐานล้วนๆ เลยเอาสีดำนี่แหละ พ่อไม่ชอบสีดำ ที่บ้านเลยไม่มีรถสีดำ ผมแหกกฏเป็นคนแรกเลย  ;D

ตอนจะซื้อ Scirocco กับ Mini เลยสบโอกาส มีสีแดงให้เลือกทั้งคู่อยู่แล้วก็จัดแดงมันทั้งคู่เลย วันไหนจอดข้างกันไฟแทบลุก 555+

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 06:46:45 »
ผมชอบสีเทาครับ เพราะผมเป็นคนเทาๆ และสีเทาไม่ต้องดูแลมาก มีรอยอะไรก็ไม่ค่อยเห็น
เสียอย่างเดียวมันเคลือบสีแล้วขึ้นยากเท่านั้นเอง

ปล.สีแดงเคยใช้แล้ว โดนประสานงายับเลย เพิ่งมารู้ทีหลังว่าเกิดวันจันทร์สีแดงเป็นกาลกิณีอ่ะนะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 08:47:18 »
ดีสิ ได้รถใหม่เลย พี่อาร์ต ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 09:12:31 »
ของผมใช้สีแดงไม่ได้ ไม่ถูกโฉลกกับวันเกิด

สีดำ ผบ ที่บ้านก็ไม่ให้ใช้ บอกคนจีนถือใช้รถสีนี้ไม่ได้

สีขาว บอกดูแลยาก สกปรกเห็นชัด

สวิฟท์ อยากซื้อสีขาว ก็ไม่ให้ซื้อ สุดท้ายก็กลายเป็นสีเงิน

สุดท้าย ที่บ้านทุกคันที่มีอยู่ มีแค่ 2 สี เงิน กับทอง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 09:27:39 »
ผมเองก็ไม่ชอบสีทอง รถรุ่นเดียวที่เป็นสีทองแล้วผมชอบคือ Latio ทองอ่อน

สีเงินต้องว่ากันเป็นรุ่นๆไป ถ้า BMW หรือ Benz สีเงินผมโอเคครับ
แต่โดยส่วนตัวถ้าเลือกได้ เป็นรถของตัวเอง
ผมจะไม่เอาสีเหล่านี้ ไม่เอาสีดำ สีแดง

และคิดว่าจะไม่เอาสีขาวอีกต่อไปแล้วด้วย รักษายากชะมัด

สีที่ชอบตอนนี้ สีน้ำเงิน กับสีเทาเมทัลลิค ชอบที่สุดแล้ว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 09:32:47 »
แล้วถ้าสมมุติ  ว่า  ผมใช้รถสีขาว   แต่มัน ไม่ถูกโฉลกกับวันเกิด  แล้วเรา เอาสติกเกอร์มาติด หลังรถได้มั้ย ครับ  เช่น  รถคันนี้สีเขียว   อะไรยังงี้ได้มั้ยครับ   :)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:09:50 »

ตอนนัั้นไปงานของกรุ๊ปที่คณะครับ ธีม "สีเจ็บ" เลยจัดเต็มครับ แต่ละคนเหมือนไปตกถังสีมา 555+

ผมก็เบื่อครับพวกสีพื้นฐานเนี่ย เห็นกันเต็มถนน แต่ Accord มันก็ไม่มีสีที่มันแตกต่างจากชาวบ้านเลย สีพื้นฐานล้วนๆ เลยเอาสีดำนี่แหละ พ่อไม่ชอบสีดำ ที่บ้านเลยไม่มีรถสีดำ ผมแหกกฏเป็นคนแรกเลย  ;D

ตอนจะซื้อ Scirocco กับ Mini เลยสบโอกาส มีสีแดงให้เลือกทั้งคู่อยู่แล้วก็จัดแดงมันทั้งคู่เลย วันไหนจอดข้างกันไฟแทบลุก 555+

รวยเจงๆ น่าอิจฉา น่าอิจฉา  ;D

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:16:05 »
ผมเองก็ไม่ชอบสีทอง รถรุ่นเดียวที่เป็นสีทองแล้วผมชอบคือ Latio ทองอ่อน

สีเงินต้องว่ากันเป็นรุ่นๆไป ถ้า BMW หรือ Benz สีเงินผมโอเคครับ
แต่โดยส่วนตัวถ้าเลือกได้ เป็นรถของตัวเอง
ผมจะไม่เอาสีเหล่านี้ ไม่เอาสีดำ สีแดง

และคิดว่าจะไม่เอาสีขาวอีกต่อไปแล้วด้วย รักษายากชะมัด

สีที่ชอบตอนนี้ สีน้ำเงิน กับสีเทาเมทัลลิค ชอบที่สุดแล้ว

พี่แพน Latio มีสีทอง 2 สีต่างกัน ใช่ไหม   มันมีอยู่อันนึงอะ สวยมาก เคยเห็น แต่ไม่รู้ว่าเป็นทองแบบไหน แบบเดียวกับที่พี่แพนบอกรึป่าว

ออฟไลน์ pracharatch916

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2018, 13:32:31 »
สีดำรักษาง่ายกว่าสีขาว ในระยะยาว และขับกลางวันกลางคืนสวยกว่าสีขาว จึงเลือกรถ Luxury สีดำครับ แต่งไฟยิ่งสวยเลย
ตามแต่คนชอบครับ ไม่ว่ากันครับ