ผู้เขียน หัวข้อ: รถกะบะไฟฟ้า Ford F150 มีโอกาสที่จะจำหน่ายในไทยมั้ยครับ  (อ่าน 2385 ครั้ง)

ออฟไลน์ panupong508

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับรถกะบะไฟฟ้า Ford F150 มีโอกาสที่จะจำหน่ายในไทยมั้ยครับ  และราคาในไทยมีโอกาสอยู่ในราคาไม่เกิน 2 ล้าน มั้ยครับ

ออฟไลน์ InBkk

• Hero Member
คาดว่าคงจะมีจำหน่ายในไทย โดยโชว์รูมรถนำเข้า
ส่วนราคา เคยมีเจ้านึงเอา F150 Raptor มาขาย ราคา 5.99 ล้าน ตัว Lightning น่าจะพอๆ กัน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมคิดว่าจะมาในรูปแบบคล้าย Mustang ครับ
คือนำเข้ามาแบบ Niche ขายและ Service เฉพาะบางดีลเลอร์
และนำเข้ามาเต็มคัน ราคาพุ่งแน่นอนครับ ไม่ต่ำกว่า 2 ล้านแน่

จะช้าหรือเร็วรอดูอีกที
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ pjs6306

คันเบ้อเริ่มเหมือนขับรถ6ล้อเลย

ออฟไลน์ dht_tubes

ถ้าขับในกทม ขนาดนี่มันคือรถสี่ล้อดีๆนี่เอง เช้าซอย ทางเล็กคงเทอะทะไม่น้อย

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ถ้าแบบ official  mach-e น่าจะมีโอกาสมากกว่านะคับ

ออฟไลน์ delete

ถ้ามีประกอบจีน และทำพวงขวา ส่งขายออสเตรเลีย (เหมือน mach E) ก็น่าจะพอมีลุ้นเอาเข้าไทย
ถ้าของ ฟอร์ม อี ได้ ก็ไม่ต้องจ่ายภาษีนำเข้า ราคาน่าจะพอๆกับราคาที่ขายในออสเตรเลีย(ภาษีรวมๆแล้วเคยนั่งคิดแล้ว เสียพอๆกัน)
แต่ถ้าขอไม่ได้ ก็เสียภาษีนำเข้าเหมือนเทสล่า พวงขวา

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้าจะให้ทาง ford เอาเข้ามาคงยาก ที่พอเป็นไปได้ก็มี ranger กับ raptor ที่พอเป็นไปได้ แต่ช่วงแรกอาจจะเป็น ดีเซลไฮบริดก่อน, ev คงตามมาทีหลัง

ออฟไลน์ blitzpao

คิดว่าไม่นะครับ ไซต์อาจจะใหญ่ไปสำหรับไทย Mach E มีโอกาสเข้ามากกว่า

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ไม่น่ามานะครับ F-150 ตัวเก่าก็ไม่มี พวกมาลัยขวา(แบบออกมาจากโรงงาน) ถ้ามาไทยคงเปนเกรย์เอาเข้ามา ตัวพวงมาลัยซ้าย
อีกอย่างคือ รถมันทำมาเพื่อตลาด NorthAmerica ขนาดมันไม่เหมาะกับเมืองไทย ยิ่งถ้าใช้นี้เมืองด้วยนี้ ผมว่าไม่สนุกเลย

ออฟไลน์ tvm

ตามหัวข้อเลยครับรถกะบะไฟฟ้า Ford F150 มีโอกาสที่จะจำหน่ายในไทยมั้ยครับ  และราคาในไทยมีโอกาสอยู่ในราคาไม่เกิน 2 ล้าน มั้ยครับ
เต็มที่ก็เกรย์ครับ
แต่ราคานี่ ขนาดแรพเตอร์ยังจะสองล้านแล้วเลย อันนี้ ไม่น่ารอดหรอกครับ เหอๆ

ออฟไลน์ SM.

ยากเหลือเกิน ต่อให้ เกรย์เอามา ยังไม่รู้ใครจะซื้อ ผมว่าคงเป็นแบบ สั่งจองไว้ ค่อยมารอรับไปแน่ๆ

ออฟไลน์ turbofever

คนรวยไม่เกี่ยงราคา  เชื่อว่ามาแน่นอน  8)

ออฟไลน์ Sazabi

• Full Member
ถ้าหมายถึงประกอบไทยหรือนำเข้าอย่างเป็นทางการก็เลิกฝันได้เลยครับ