ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทข้อมูล Honda Jazz MC ครับ  (อ่าน 17005 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: อัพเดทข้อมูล Honda Jazz MC ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 22:53:44 »
แอร์ดิจิตอล กับกุญแจ Keyless นี่มาชยังมีให้ อยากให้มีบ้างจังเลย

ว่าแต่ สีส้มเริ่มจะเป็นเทรนด์ใหม่แฮะ แต่ยังไงผมก็ชอบสี Volvo S60 ที่สุดเลย เอิ๊ก(ถึงจะบอกว่าทองแดง แต่ดูยังไงมันก็ส้มแหละว้า)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: อัพเดทข้อมูล Honda Jazz MC ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 14:09:58 »
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

1. เพิ่มถุงลมคู่หน้า (Dual SRS) เป็นอุปกรณ์มาตรฐานสำหรับทุกรุ่น (จากเดิมมีแค่ ABS เป็นมาตรฐานทุกรุ่น)
ดีเลยครับ จะได้มีความปลอดภัยเพิ่มขึ้น (แถมจะได้ Auto Lock มาครบๆ ซะที ดันเลือกให้แต่รุ่นที่มี Airbags อยู่ได้)
แต่มันจะดั๊มราคาอีกเท่าไหร่นี่สิ ของเดิมก็เริ่มต้น 5.6 แสนเข้าไปแล้ว
2. เพิ่มสีตัวถังใหม่เป็นสีส้ม และยกเลิกการใช้สีเหลือง เป็นสีโปรโมทแทน
ไม่เข้าใจครับ หมายความว่ามีสีส้มมาใหม่ แล้วสีเหลืองจะยังมีต่อ หรือหยุดผลิตหรอครับ
(อยากให้เป็นอย่างแรกมากกว่า สีเหลืองดูเป็นเอกลักษณ์ของ Jazz ดี)
3. สีภายในจะเหลือแค่ สีดำ/น้ำเงิน ในทุกรุ่น จะแตกต่างกันที่ลายผ้า SV เท่านั้นครับ
เสียดายจัง ชอบดำล้วนๆ มากกว่า แต่ดำน้ำเงินก็ไม่เลวร้ายนะ ยังไงก็ขอลายเบาะมาดีๆ หน่อยแล้วกันครับ
4. ยกเลิกรุ่น V AT คงเหลือแต่ V AT (SRS) ครับ
เป็นธรรมดาครับ มี Airbags ให้ครบทุกรุ่น รุ่นไม่มีก็ยกเลิกไป
แต่มันจะน่ากลัวนะสิครับ คราวนี้แหละ รุ่น S จะดั๊มราคาขึ้นมาสูงขึ้นอย่างมีอิสระกว่าเดิมแน่ๆ จากเดิม S กับ V ก็เทียบกันแล้ว ห่างกันแค่ 4 หมื่น
ถ้า MC ปรับราคาขึ้นไปอีก มีหวังได้เห็นราคาเริ่มต้นไม่ต่ำกว่า 5.9 แสนแน่ๆ

เป็นไปได้ไหมที่จะขยับรุ่นล่าง Jazz เพื่อให้ ecocar รุ่นท้อปราคาราว 5.5 แสนบาท

ผมว่าประเด็นมันอยู่ตรงนี้แหละครับ อัพราคาเปิดทางให้ eco และจะได้ไม่โดนด่าตามตูด

อืมมมม อาจจะเป็นไปได้ครับ เปิดทางให้ Eco car ของพี่น้องร่วมค่าย ในขณะที่ตัวเองก็ยังต้องอยู่ได้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Symbian

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 22:08:09 »
Jazz  จะออก มกราคม 54 เลยปะครับ

แล้ว City จะ minor เมื่อไหร่

กะว่าจะออกใหม่สิ้นปี-ต้นปีพอดี  ;D