ผู้เขียน หัวข้อ: สี Glasurit (นกแก้ว) ดีกว่า Dupount(Cromax) ปัจจุบันยังเป็นแบบนี้ไหมครับ  (อ่าน 5897 ครั้ง)

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
สี Glasurit (นกแก้ว) ดีกว่า Dupount(Cromax) ความคิดที่ว่ามาตลอดว่าต้องสีนกแก้วเท่านั้น ปัจจุบันยังเป็นแบบนี้ไหมครับ

ถ้าเทียบกัน 2 ตัวนี้คุณภาพดีกว่าแค่ไหนครับ นับเอาเฉพาะสีไม่รวมตัวแลคเกอร์นะครับ ขอบคุณครับ
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ถ้าสีพื้นๆ ไม่ปัดเมทาลิกแบบรถยุคก่อน ผมชอบสีนกแก้วเพราะเงาวาว ดูคลาสสิกกว่า
แต่ถ้าปัดเมทาลิกแบบรถสมัยใหม่ หรือสีมุกขาวๆ ผมชอบสีดูป๊อนมากกว่าเพราะขับเงาของเมทาลิกหรือมุกแวววาวดีครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ความเห็นผม ในฐานะอู่สีครับ ตัวเนื้อสี พอๆกันครับ   ถ้าเอาให้สวย เงา ฉ่ำ ต้อง ใช้ แล๊คเกอร์  สีพื้น สีโป้ว ดีๆ ร่วมด้วยครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
ความเห็นผม ในฐานะอู่สีครับ ตัวเนื้อสี พอๆกันครับ   ถ้าเอาให้สวย เงา ฉ่ำ ต้อง ใช้ แล๊คเกอร์  สีพื้น สีโป้ว ดีๆ ร่วมด้วยครับ

ถ้าในกรณีใช้องค์ประกอบต่างๆ พวกสีพื้น แลคเกอร์ สีโป้วของนกแก้ว แล้วใช้ตัวสีของ Dupount Cromax อันนี้มันจะเป็นยังไงครับดีไหม
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ POKKHET

• Full Member
ตามประสบการณ์ และคิดส่วนตัวนะครับ
เอาแค่เรื่องสี และแค่2แบรนด์นี้ ตามที่ จขกท ถามมา
ผมว่าไม่หนีกันเลยครับ ทั้งสูตรน้ำ และโซวเว้นท์
สำคัญที่ช่างพ่นด้วยนะครับ เรียงเม็ดบรอนซ์ จำนวนเที่ยวในการพ่นดีแค่ไหนครับ