ผู้เขียน หัวข้อ: เลขทะเบียนรถมีผลต่อชีวิตไหมครับ??  (อ่าน 3934 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: เลขทะเบียนรถมีผลต่อชีวิตไหมครับ??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 16:46:33 »
มีผลครับ ถ้าเลขจำง่ายๆแล้วไปขับเลวๆโดนตามง่ายชีวิตเปลี่ยน  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
Re: เลขทะเบียนรถมีผลต่อชีวิตไหมครับ??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 17:06:25 »
มีผลครับ..

มีตรงต้องจ่ายแพงครับ เนื่องจากไม่ได้มีเวลามานั่งจองเอง
พอจะฝากผู้รับจองออนไลน์ ก็มาบอกเลขเรารวมแล้วอย่างงั้นอย่างงี้
ราคาสูงนะเพราะผลรวมแบบนี้ แบบนั้น เราก็เอิ่มมม...

ซึ่งเราเองไม่เคยจะไปรวมหรือหาความหมายมันเลย
เราชอบแค่ตัวเลขนั้นจริงๆ อักษรอะไรก็ได้ที่มันมีตอนนั้นพอดี

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 17:14:27 »
ส่วนตัวผมเฉยๆนะ ทั้งคันก่อนหน้า และ คันที่ใช้อยู่ปัจจุบัน ก็เคยเฉี่ยวเคยชนมาทุกครั้ง

คันก่อนหน้าเฉี่ยวชนมาประมาณ 4-5 รอบได้ ส่วนคันปัจจุบันเฉี่ยวชนมาประมาณ 3-4 รอบ

ขนาดตอนเช่ารถขับเที่ยวต่างจังหวัด ผมยังชนท้าย BMW ไปรอบนึงเลยครับ

บอกได้เลยว่าวิธีที่ดีที่สุด คือทำประกันติดรถไว้ครับ อย่างน้อยเป็นชั้น 3 ก็ยังดี

ส่วนตัวผมคิดว่าเอาเงินไปซื้อประกันติดรถไว้ ดีกว่าเอาไปลงกับทะเบียนแพงๆครับ

ส่วนเลขทะเบียนชอบเลขไหนก็ใช้เลขนั้นไปเลยครับ ผมมองว่ามันไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่นะ อาจจะให้ความสุขทางใจมากกว่า

ออฟไลน์ stm

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 17:54:43 »
ผมก็ก้ำๆกึ่งๆ เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง แต่สุดท้ายผมใช้วิธีนี้ครับ
  เวลาเจออุบัติเหตุ ลองดูเลขทะเบียนสิครับ มีทุกเลข เลขสวยก็มีชนเยอะแยะ ผมเลยหนักไปทางไม่เชื่อแต่
ไม่ประมาทครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 18:42:50 »
ส่วนตัวเฉยๆครับ ไม่ได้มีผลต่ออะไรมากมาย แต่บางเลขก็แอบอยากได้เพราะความหมายทางใจแค่นั้นเองครับ  ;D

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 19:24:28 »
ผมก็เชื่อนิดๆหน่อยๆครับ พวกเลขที่ไม่ควรจะมีอะไรประมาณนี้ครับ พอดีกับเลขที่อยากได้ กไม่ได้มีใครมาทักว่าไม่ดี ก็เลยใช้เลขนี้ กับรถทุกคันในบ้าน รวมถึงที่บ้านและญาติไหล แต่ละบ้าน ถ้ามีรถเกิน 1 คัน ก็จะใช้เลขเหมือนกันตามที่แต่ชะบ้านเขาเคยมีครับ (ไม่ได้เป็นเลขสวยครับ)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 23:09:46 »
มีผลทางจิตใจ โดยเฉพาะเลขสวย ใครๆก็มอง ต่อให้รถราคาถูก แต่ถ้าป้ายเลขสวยมันก็เด่น

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2021, 23:29:33 »
แล้วแต่คนครับ ที่บ้านเน้นใช้เลขเดียวกันครับ จำง่ายดี คันล่าสุดใช้เลขใช้ป้ายประมูลหมวดเบิ้ล ก็ปกติดีครับ เน้นแค่ป้ายสวยรถก็ดูสวยแล้วครับ แต่ถ้าเป็นผม เลข 8989 ผมไม่เปลี่ยนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2021, 23:31:17 โดย Nutty eiei »

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 06:11:38 »
เรื่องนี้ผมไม่มีความรู้ และส่วนตัวผมเองก็ไม่ได้เชื่อครับ

ที่บ้านมี ก็เป็นไปตามเลขที่ชอบแค่นั้น ไม่ได้หวังผลเรื่องอื่นเลยครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 11:12:47 »
ไม่มีเหตุผลใดๆ ทาง วิทยาศาสตร์ ยืนยันได้ครับ
ผมไม่เชื่อเลย โดยสิ้นเชิง

แต่ ไม่ดูถูกคนเชื่อ เพราะ ไม่ใช่เรื่องของเรา

แต่ ชอบผมหมวดเก่า ที่เป็น ตัวหนังสือ 2 ตัว หรือ 4x  ดูทะเบียนสวยดี

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 17:03:40 »
เลขสวย คนจำง่าย ถ้าไปที่ อโคจร คนจำได้ ไปฟ้องเมีย ก็ซวยเลยครับ

ฉะนั้น มีผลต่อชีวิต ครับ

ออฟไลน์ berm

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 20:30:42 »
ก็ไม่ได้มีผลอะไรนะครับ แต่ใช้แต่เลข 2 หลักแทบทั้งบ้าน เพราะชอบ

เกิดวันศุกร์ไม่ให้มีเลข 8 แต่ก็ใช้หมวด 8กx ไม่เห็นจะเป็นไร

เดี๋ยวนี้ดี จองเองได้ในเว็บ ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อก็ใช้เลข 2 หลักได้

horizen

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2021, 22:47:13 »
เลขแบบไหนดีล่ะ ฐานสิบหรือฐานสิบหก ป้ายไหนดี ป้ายทะเบียนป้ายกม.ป้ายรถเมล์ ชีวิตไหนดี ชีวิตก่อนหรือชีวิตนี้หรือชีวิตหน้า