ผู้เขียน หัวข้อ: งานดีไซน์ จมูกโตยาวของ Bimmer ปัจจุบันนี้ไอเดีย retro modern รึเปล่าครับ  (อ่าน 2077 ครั้ง)

MacH1

• บุคคลทั่วไป
งานดีไซน์ จมูกโตยาวของ Bimmer ปัจจุบันนี้แรงบันดาลใจมาจากดีไซน์ยุค 30s-70s รึเปล่าครับ

จมูกยาว เคยใช้ในยุคก่อนสงครามโลกครั้งที่สอง ดูอย่างรุ่น 303, 328

ดีไซน์ด้านหน้าของ iX ก็มีกลิ่นพวก Neue Klasse มาพอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2021, 14:19:45 โดย Nathal Goldstein »

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
จมูกใหญ่ๆ ผมว่าได้มาจาก Audi มากกว่า แค่ผ่าครึ่งแนวตั้ง

ออฟไลน์ AkE

นั่นสิคร้บ มันยังไงที่แน่ๆ ผมไม่อิน 5555 เข้าไม่ถึงมั้งครับ

ออฟไลน์ Buffy

ตามนั้นครับ

BMW บอกว่า new 4 Series กระจังหน้าใหญ่ๆยาวยาวได้แรงบันดาลใจมาจาก  interwar-models พวก 328

ส่วน Neue Klasse จะเป็นตัว electric

แต่ผมว่ามันไม่ออกแนว Retro Modern น่ะ

Retro Modern ผมนึกถึง  Honda E

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมไม่แน่ใจว่า ตั้งใจหรือไม่

แต่แนวกระจั้งหน้ามันใช่รถ BMW ยุค 50 จริงครับ

BMW 502 ปี 1954

ออฟไลน์ axister

ใช่ครับ เคยอ่านบทความบอกว่างั้น

เพื่อให้ดูแตกแต่างโดยได้แรงบันดาลใจมาจากรถรุ่นเก่าๆ แบบพวก 2002 ไรงี้อะครับ

มันไม่เชิง retro modern ครับ แค่เอากระจังมาเฉยๆ

ส่วนตัวผมไม่ได้ติดที่ทรง แต่ overall คือไม่ไหว lexus audi ทรงกระจังใหญ่กว่าเยอะ แต่โดยรวมมันลงตัว 4series ออกมาเหมือน butt print ไตรอยตูดก็เยอะอยู่แล้วตัว msport มีช่องลมปลอมซ้ายขวาใหญ่เข้าไปอีก ใจรัก 4series i4 แค่ไหน ยุคนี้ต้องถอยเล่นแค่ตระกูลเลขคี่ที่สวยๆ แทนก่อน

ออฟไลน์ samaklen

คนออกแบบไม่เท่าไรครับ
ที่แย่คือ ผู้บริหารดันเห็นดีด้วย
เขาอาจจะล้ำเกินเราเข้าใจครับ

ออฟไลน์ SM.

เป็นความผิดผมเอง ที่เข้าไม่ถึงงานออกแบบของเค้า