ผู้เขียน หัวข้อ: CHR GR Sport เลื่อนวางจำหน่ายไปเป็นช่วงไหนครับ  (อ่าน 3773 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wichachan

• Newbie
  • *
เฝ้ารอมาตั้งแต่ช่วงเมษา จนตอนนี้จะครึ่งหลังมิถุนายนแล้ว
ได้ยินแค่ข่าวว่าเลื่อน แต่อยากรู้ว่าเลื่อนไปช่วงไหนของปี
จะเลื่อนไปกรกฏา-สิงหาเลยหรือไม่
เริ่มจะถอดใจแล้วครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: CHR GR Sport เลื่อนวางจำหน่ายไปเป็นช่วงไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 15:14:01 »
กรกฎาคือเร็วสุดครับเท่าที่รู้ตอนนี้
รถพร้อมแล้วล่ะ เหลือแค่ต้องหาจังหวะเปิดตัวที่ผ่านช่วงโควิดนี้ไปก่อน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Metatron

• Newbie
  • *
Re: CHR GR Sport เลื่อนวางจำหน่ายไปเป็นช่วงไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 15:41:52 »
ยังมีคนรออยู่ด้วย สุดยอดฮะ ส่วนใหญ่ถอดใจไปครอสกันหมดแล้ว

แต่ผมสงสัยครับ ใช้ชื่อ GR Sport แต่ใช้เครื่อง 1.8 ไฮบริด มันจะไม่แปลกๆเหรอครับเนี่ย

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 15:43:48 »
ยังมีคนรออยู่ด้วย สุดยอดฮะ ส่วนใหญ่ถอดใจไปครอสกันหมดแล้ว

แต่ผมสงสัยครับ ใช้ชื่อ GR Sport แต่ใช้เครื่อง 1.8 ไฮบริด มันจะไม่แปลกๆเหรอครับเนี่ย
แปลกครับ แล้วมันก้จะเป็นแบบนั้น 55555 GR sport แต่อืด

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 16:09:49 »

แปลกครับ แล้วมันก้จะเป็นแบบนั้น 55555 GR sport แต่อืด
งั้นก็เติมท้ายไปนิดว่า GR Sport eco

ออฟไลน์ Wichachan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 16:12:20 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ที่ยอมรอเนื่องจากมันเป็นรถในฝันครับ เห็นครั้งแรกคือชอบเลย บวกกับสเปคช่วงล่างอิสระ ทำให้อดทนเก็บเงินมารอซื้อ

ครอสคือตรงกันข้ามเลย เห็นครั้งแรกไม่ถูกใจหน้าบึ้งกับไฟท้าย เปิดใจแค่ไหนก็เลือกไม่ลง หวยเลยตกอยู่กับการรอ Chr ครับ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 16:22:39 »
เห็นได้ข่าวว่า C-HR ในช่วงครึ่งปีหลังจากนี้จะมีแต่ Hybrid 2 รุ่น ซึ่ง C-HR Minorchange น่าจะไม่มาแน่นอน ส่วน C-HR GR Sport ที่จะมาจำหน่ายในไทยนี่ 50:50 ครับ ว่าจะมาหรือไม่มาจำหน่ายในไทย

สำหรับผม รอลุ้น Corolla Cross GR Sport จะดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 22:54:33 »
ก็คงน่าจะเกือบปลายปีเลยรึเปล่าครับ ถ้าเลื่อนกันเรื่อยๆแบบนี้ แล้วจริงๆ C-HR ในบ้านเรานี่ผมว่ายอดน่าจะไปไม่รอดแล้วด้วยมั้ง คงนั่งดีดลูกคิดกันอยู่จะทำยังไงให้คุ้ม

ปล. GR Sport ก็เป็นชุดแต่งอยู่แล้วหนิครับ เหมือน TRD บ้านเราที่แบบไม่ได้ยุ่งอะไรกับเครื่อง แค่ Aeropart หวือๆหวาๆหน่อยให้เป็นพิธี

Nynewwy_JRW

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 23:04:35 »

แปลกจริงๆด้วยครับ น่าจะเอาเครื่อง 2.0Dynamic Force M20A-FKB 174HP 210Nm ไปให้เรียบร้อยเลยน้อ มันยังขายได้เรื่อยๆ แค่ไม่ได้หวือหวาเหมือนช่วงเปิดตัว

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2021, 23:45:09 »

แปลกจริงๆด้วยครับ น่าจะเอาเครื่อง 2.0Dynamic Force M20A-FKB 174HP 210Nm ไปให้เรียบร้อยเลยน้อ มันยังขายได้เรื่อยๆ แค่ไม่ได้หวือหวาเหมือนช่วงเปิดตัว

ใช่ครับ ให้มันเหมือนกับ 2.5 hv หน่อยที่แรงและยังประหยัด

แต่1.8 นี่นอกจากไม่แรงแล้ว ความประหยัดยังธรรมดาด้วย
เวลาได้ยินคนบอกว่าที่ไม่แรงเพราะประหยัด มันขัดๆหูยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2021, 06:07:29 »

ใช่ครับ ให้มันเหมือนกับ 2.5 hv หน่อยที่แรงและยังประหยัด

แต่1.8 นี่นอกจากไม่แรงแล้ว ความประหยัดยังธรรมดาด้วย
เวลาได้ยินคนบอกว่าที่ไม่แรงเพราะประหยัด มันขัดๆหูยังไงไม่รู้

จะใส่เครื่องอะไรมา ยังไงเราก็ติ หน้าตา มืด ทึบ
ไม่เอนกประสงค์บ้างล่ะ จะรอ HRV บ้างล่ะ ดู CX30
พรีเมียมกว่าล่ะ

เครื่องใหม่ สร้างไลน์ ลงทุนอีกเป็นสิบ เป็นร้อยล้าน
แต่ยอดขาย ถ้าจะขยับขึ้นก็แค่หลักหน่วย หลักสิบ

ที่ว่าน่าจะ ๆ เนี่ย ถ้าเป็นเงินพี่ พี่จะลงทุนมั้ยครับ

Nynewwy_JRW

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2021, 09:32:52 »

จะใส่เครื่องอะไรมา ยังไงเราก็ติ หน้าตา มืด ทึบ
ไม่เอนกประสงค์บ้างล่ะ จะรอ HRV บ้างล่ะ ดู CX30
พรีเมียมกว่าล่ะ

เครื่องใหม่ สร้างไลน์ ลงทุนอีกเป็นสิบ เป็นร้อยล้าน
แต่ยอดขาย ถ้าจะขยับขึ้นก็แค่หลักหน่วย หลักสิบ

ที่ว่าน่าจะ ๆ เนี่ย ถ้าเป็นเงินพี่ พี่จะลงทุนมั้ยครับ

ถ้าผมเป็น TMT ลงทุนครับ เครื่องตัวนี้ไม่ได้ใส่แค่ C-HR ได้ตัวเดียวครับ ใส่ได้หลายโมเดล ช่วยลด Cost ไปได้อีก ใส่ Corolla ALTIS ได้ ใส่ Corolla Cross ได้ ขายลูกค้าเท้าหนักประมาณนึง ไม่ได้ชอบซิ่งแบบพวกรถเทอร์โบ และรักความเป็น N/A เพราะค่าดูแลรักษาต่ำกว่า ผมไปเปิดเว็บดูจีน , ไต้หวัน มา CAMRY ก็ได้ใช้เครื่องตัวนี้แล้ว ประหยัดทุนผลิตไปอีก ผมว่าไทยก็มีความเป็นไปได้ที่จะได้ใช้ เพราะอิงสเปคมาจาก 2 ประเทศนี้โดยปกติอยู่แล้ว เว้นแต่ทาง TMT จะไม่ทำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2021, 09:35:27 โดย สบายใจที่จะทำแบบนี้ »

ออฟไลน์ เหวินซิ่ว

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2021, 10:42:49 »
ที่เคยได้ข่าวโตโยต้าแล้วจนถึงปัจจุบันยังไม่ออกมา ก็มีคัมรี่หน้าอเมริกา ที่จะออกมาเป็นรุ่นพิเศษเครื่อง 2.0 คล้ายกับ extremo ที่มีมาทุกรุ่นก่อนหน้า ก็ยังเงียบจนไมเนอร์เชนจ์ไปแล้ว และก็ฟอร์จูนเนอร์รุ่นที่เหนือกว่ารีเจนเดอร์ อันนี้ก็ยังเงียบอยู่ chr อาจจะเงียบไปแบบนั้นก็เป็นได้ ไปรอ hrv rs เลยดีกว่าครับ