ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ MINI Cooper SE LCI (รถยนต์ไฟฟ้า 100%) : 2,290,000 บาท //  (อ่าน 4295 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Administrator
  • Hero Member
ราคาอย่างเป็นทางการ MINI Electric Cooper SE LCI
: 2,290,000 บาท (นำเข้า CBU) รถยนต์ไฟฟ้า 100%
มอเตอร์ 184 แรงม้า วิ่งได้ไกลสุด 217 km. รับประกัน 4 ปี
ไม่จำกัดระยะทาง แบตรับประกัน 8 ปี

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
https://www.headlightmag.com/official-price-mini-cooper-se-lci/

ออฟไลน์ Read more Speak less

• Newbie
  • *
ไว้ขับแค่ในเมืองกับออกชานเมือง  :o

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
รถน่ารักดีครับ  :)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ sudlor_gang

• Sr. Member
อยากทราบทำไม mg zs ev ถึงได้ลดภาษี 0% ครับ
ถ้า mini ได้ลดภาษีแบบนั้น จะเหลือคันเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2021, 16:32:33 โดย sudlor_gang »

ออฟไลน์ Nathal Goldstein

อยากทราบทำไม mg zs ev ถึงได้ลดภาษี 0% ครับ
ถ้า mini ได้ลดภาษีแบบนั้น เหลือราคาคันละ 1.2 m คงจะขายได้กระจายเลย

Asean-China FTA  สำหรับไทยทำข้อตกลงไว้ตั้งแต่ปี 2004 ให้รถ BEV นำเข้าจากจีนยื่นผ่าน form E ภาษีนำเข้า 0% ครับ  ผู้บริโภคไทยชิลๆ

mini เดี่ยวก็ได้สิทธิ์ 0% เหมือนกัล เพราะ Bimmer partner กับ GWM ที่เมืองจีนทำ Mini ตัว EV โรงงานพร้อมเดินเครื่องช่วงปี 22-23 แต่ราคาคงไม่ 1.2 ล้านบาทหรอก ผมมองว่า 1.5-1.7 ล้านบาท

ออฟไลน์ axister

ถ้า mini ได้ลดภาษีแบบนั้น จะเหลือคันเท่าไหร่ครับ

มินิ position ตัวเองเป็นของหรูในไทย

ผมว่าต่อให้ภาษี 0% ต้นทุนต่ำแบบที่ uk เลยเค้าก็ทำราคามาล้านปลายครับ เอาของเล่นมาอัดเพิ่มให้

เค้าเป็นรถเฉพาะกลุ่มคงไม่ทำราคามาแข่งกับ camry จะลงจริงต้องตัด option ลงไปสู้กับ cx30 ก็ไม่จำเป็น

อุส่าชูป้ายยุโรป ก็เป็นพรีเมียมได้แล้วเอากำไรมาทำการตลาด ลดแลกแจกแถมดีกว่า คนซื้อก็ชูคอ คนขายก็กำไรงาม

ถ้า mini ได้ลดภาษีแบบนั้น เหลือราคาคันละ 1.2 m คงจะขายได้กระจายเลย

Asean-China FTA  สำหรับไทยทำข้อตกลงไว้ตั้งแต่ปี 2004 ให้รถ BEV นำเข้าจากจีนยื่นผ่าน form E ภาษีนำเข้า 0% ครับ  ผู้บริโภคไทยชิลๆ

mini เดี่ยวก็ได้สิทธิ์ 0% เหมือนกัล เพราะ Bimmer partner กับ GWM ที่เมืองจีนทำ Mini ตัว EV โรงงานพร้อมเดินเครื่องช่วงปี 22-23 แต่ราคาคงไม่ 1.2 ล้านบาทหรอก ผมมองว่า 1.5-1.7 ล้านบาท
ขอบคุณครับ ผมไม่เก่งเรื่องการค้านี่เลย
รถญี่ปุ่นสามารถทำแบบนี้ได้มั้ยครับในอนาคต ลึกๆผมก็ยังเห็นว่ารถญี่ปุ่นคุณภาพดีกว่ารถจีน เลยอยากให้มีการค้าเสรีสู้กันด้วยเงื่อนไขที่เหมือนๆกัน

มินิ position ตัวเองเป็นของหรูในไทย

ผมว่าต่อให้ภาษี 0% ต้นทุนต่ำแบบที่ uk เลยเค้าก็ทำราคามาล้านปลายครับ เอาของเล่นมาอัดเพิ่มให้

เค้าเป็นรถเฉพาะกลุ่มคงไม่ทำราคามาแข่งกับ camry จะลงจริงต้องตัด option ลงไปสู้กับ cx30 ก็ไม่จำเป็น

อุส่าชูป้ายยุโรป ก็เป็นพรีเมียมได้แล้วเอากำไรมาทำการตลาด ลดแลกแจกแถมดีกว่า คนซื้อก็ชูคอ คนขายก็กำไรงาม

คนซื้อชูคอนี่ เหมือนตัวไรครับนี่ นึกภาพตามแล้วฮา

ออฟไลน์ Gunther

Lot นี้ผลิตแบบทั่วไปใช่ไหมครับ

ซึ่ง Lot ที่แล้ว (2020) ผลิตแบบจำนวนจำกัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2021, 18:35:07 โดย Gunther »
R  1  3  5      [ P
 |–|—|—|        R [       
    2  4  6           N    +
                         |     |
                         D—M
                               |
                               –
     Manual      or        Automatic

ออฟไลน์ SM.

ผมยังไม่เคยเจอ mini e ซักคันเลยอ่ะ

ออฟไลน์ Buffy

ผมยังไม่เคยเจอ mini e ซักคันเลยอ่ะ

Lot ทีแล้ว เอาเข้ามาแค่ 25 คัน  น่าจะหายากบนท้องถนนพอควร

ออฟไลน์ XMSL

วิ่งได้ไกลสุด 217 km...ส่วนใกล้สุดก็คงต่ำกว่าร้อย จะหยิบกุญแจทีต้องคิดวาดเส้นทางกลับบ้านไว้ก่อน

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เบาะผ้า ปรับมือ ??

ออฟไลน์ XyteBlaster

ขอบคุณครับ ผมไม่เก่งเรื่องการค้านี่เลย
รถญี่ปุ่นสามารถทำแบบนี้ได้มั้ยครับในอนาคต ลึกๆผมก็ยังเห็นว่ารถญี่ปุ่นคุณภาพดีกว่ารถจีน เลยอยากให้มีการค้าเสรีสู้กันด้วยเงื่อนไขที่เหมือนๆกัน
JTEPA นำเข้าจากญี่ปุ่นเสียภาษี 20% ครับ  ค่ายญี่ปุ่นงงเลย ครองเมืองไทยมานาน เจอพี่จีน 0% เข้าไป

ออฟไลน์ new

• Newbie
  • *

ผมเคยเจอครั้งนึงแถว BTS อ่อนนุชครับ น่ารักดีครับ ดูเด่นกว่ามินิปกตินิดหน่อย แต่ที่แน่ๆ เสียงเงียบมาก 555

ออฟไลน์ CarameLon

มีคนซื้อไปวิ่งใช้งานจริงๆแล้วไหมครับ ไม่เคยยลโฉมบนถนนจริงเลย
สงสัยคนซื้อเน้นจอด ขับไปแค่ปากซอยซื้อโจ๊กแล้วกลับ 555
ปล. พบเห็นได้ยากกว่าMcLarenซะอีกนะเออ ของแรร์  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330eM-sport

ออฟไลน์ PREM

มีคนซื้อไปวิ่งใช้งานจริงๆแล้วไหมครับ ไม่เคยยลโฉมบนถนนจริงเลย
สงสัยคนซื้อเน้นจอด ขับไปแค่ปากซอยซื้อโจ๊กแล้วกลับ 555
ปล. พบเห็นได้ยากกว่าMcLarenซะอีกนะเออ ของแรร์  8)

หมู่บ้านผมมีคันนึงครับ สวยดีครับ แปลกตากว่า Mini ปกติ
2009 Nissan Teana 200XL             2012 Honda CR-V 2.4 EL 2WD    
2014 Mazda CX-5 2.5 S                2016 Volvo XC60 D4
2020 Volvo V60 T8 Inscription

ออฟไลน์ IS2000

ข้างบ้านผมมีคันนึงครับเจ้าของใช้งานบ่อยด้วย แกบอกแรงดึงสะใจมาก เวลาวิ่งผ่านบ้านผมเสียงยังกับหนัง sci-fi
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไม่มีรุ่นที่ปรับปรุงขนาดแบตเตอรี่หน่อยรึ?
2016 - Mazda 2
2012 - Yamaha Mio 125
2011 - Honda Click-i
2008 - Mitsubishi Space Wagon !!User'Review Click here!!
1997 - Daihatsu Mira
1993 - Nissan Sentra

ออฟไลน์ dorasu

• Jr. Member
  • **
คงเหมาะกับขับในเมืองเท่านั้นจริงๆครับ
เพราะระยะทางน้อยมากแค่ 217 กิโลเมตร ถ้าเทียบกับรถรุ่นใหม่ๆที่ออกมา ก็เริ่มต้นที่ประมาณ 300+ กันหมดแล้ว
ซึ่งขนาด 300 กิโลเมตรวิ่งใช้ในชีวิตประจำวันก็ได้แค่ 80% อยู่ดี เพราะช่วง fast charge จะอยู่แค่นั้น
Volvo - S60 2002
Volvo - S90 2018

ออฟไลน์ Devil13

คนที่ซื้อต้องมีบ้านครับ
ตรงกันข้ามคนอยู่ กทม.ส่วนใหญ่อยู่คอนโด
ญาตผมก็คิดจะซื้อ แต่แกอยู่คอนโด มันไม่มีที่ชาทเลยซื้อไม่ได้ครับ
เล่นตัวน้ำมันแทน
คนที่ซื้อคือต้องรักมินิด้วย และมีบ้านด้วย เลยยิ่งหายากครับ
และเค้าเน้นขับไกลๆ เพราะเอาจริงๆ มันคงวิ่งได้ไม่ไกลเท่าไหร่

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

วิ่งออกนอกเส้นทางไม่ได้เลยครับ ให้ max range ท่ี 217km แต่วิ่งจริงๆ ไม่ถึงแน่นอน ผมว่าเกือบ 200 km แต่อย่าลืมว่ารถใหม่ยังวิ่งได้แค่ 217km ถ้าอนาคตเก่าไป แบตเสื่อมอีกก็ระยะทางก็น้อยลงอีก ถ้าเสื่อมหนักวิ่งไม่ได้เลยก็เป็นไปได้ จุดนี้ซื้อรถมินิใช้น้ำมันน่าจะคุ้มกว่าในระยะยาว
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ deertesla

สรุปคือเอามาวิ่งแต่ในสนามกอล์ฟหรอรถยี่ห้อนี้ ถ้าทำมาวิ่งได้น้อยแต่ขายแพงอย่าขายเลย ขายหน้าเค้า ทุเรศมากๆ

ออฟไลน์ eakapan

• Jr. Member
  • **
เคยเจอวิ่งบนถนนในกทม.ครับ และจอดอยู่ในเต๊นท์เป็นของเจ้าของเต๊นท์รถด้วยครับ สวยดี โดดเด้งตรงลายล้อด้วย

ปล.ที่บอกคนซื้อชูคอนี่ก็เกินไปครับ ส่วนใหญ่เขาก็รู้กันว่าเมืองนอกขายไม่แพงเท่าบ้านเรา แต่ถามว่าจะไปซื้อป้ายแดงราคาแบบนั้นได้ที่ไหนในไทยครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ปล.ที่บอกคนซื้อชูคอนี่ก็เกินไปครับ ส่วนใหญ่เขาก็รู้กันว่าเมืองนอกขายไม่แพงเท่าบ้านเรา แต่ถามว่าจะไปซื้อป้ายแดงราคาแบบนั้นได้ที่ไหนในไทยครับ

บ้านเรา การเลือกแบรนด์ยุโรป มันมาจากเหตุผลนี้เกิน 80% เลยนะผมว่า

เครื่องประดับ เสื้อผ้า บลาๆๆ คนไทยยอมรับค่าใช้จ่ายที่สูงขึ้นเพื่อแลกคำว่า พรีเมี่ยม (ใช้คำนี้แทนละกันครับ)

ก่อก้มหน้าก้มตาหาเงินกันไปครับ ความคุ้มค่าสำหรับรถคันนึงแต่ละคนไม่เท่ากันจริงๆ