ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 ประจำวันที่ 26 มิถุนายน 2021  (อ่าน 2812 ครั้ง)

corolla cross 1.8 ออฟชั่นจัดเต็มเหมือนไฮบริด จะมีไหมครับ มาเมื่อไหร่ ไม่อยากซื้อไฮบริด

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
สตรัทใช้งานมา 100,000 โลแล้วยังใช้งานได้ปกติไม่รั่วไม่ซึมจำเป็นต้อง overhaul ไหมครับ หรือรอให้รั่วก่อนค่อย overhaul

ออฟไลน์ zionzz

• Full Member
เมื่อไหร่ค่ายเกาหลีจะเข้ามาทำตลาดรถในบ้านเราแบบจริงจังเหรอครับ ที่ไม่ใช่รถตู้หรือรถครอบครัวใหญ่ๆน่ะครับ หรือเขารอมาเป็นไฟฟ้าทีเดียวเลย

ออฟไลน์ polpatrs

• Newbie
  • *
ปัจจุบันผมอาศัยอยู่ Condo ย่านสุขุมวิทใช้รถไฟฟ้า BTS/MRT ในการเดินทาง ใช้รถยนต์ช่วงเสาร์-อาทิตย์และกลับบ้านต่างจังหวัด(นครปฐม)เดือนละครั้ง  ในอนาคต Trend ของรถยนต์จะเปลี่ยนเป็น Hybrid มากขึ้น  หากผมจะซื้อรถยนต์ประเภท C Segment ทำให้เป็นห่วงเรื่อง Battery ในใช้งานของ Hybrid ไม่ทราบว่าผลกระทบการใช้รถยนต์ Hybrid ที่ขับน้อยจะมีผลกระทบอย่างไร

ออฟไลน์ beersonic

• Newbie
  • *
1. suv งบ 5-6 แสน หารถให้พ่อที่อายุ 60 ขับ sedan เตี้ยไป พ่อเข้าลำบาก, พอดูแลรถเองได้ หาอะไหล่ได้ (ปัจจุบันพ่อคับ Volvo 940SE กับ DMAX วาง J ทั้่งคู่ กะจะขายทั้งคู่เพราะเริ่มซ่อมบ่อย)
    - มือ 2 มีตัวไหนแนะนำมั่งคับ... (fotuner, mux)
    - มือหนึ่งมีตัวอื่นนอกจาก MG ZS มั้ยคับ?
2. ยาง city ehev Yokohama BlueEarth-A เห็นมีคนแก้มฉีก แก้มบวมกันหลายคน ถ้าไม่ได้เบียดฟุตบาทขับปกติ จะเจอปัญหาแบบนี้มั้ยคับ? ควรเปลี่ยนเลยมั้ยหรือใช้จนถึงรอบเปลี่ยนก็ได้? (พอดีขับคันอื่นมาเป็นสิบปี ไม่เคยเจอเรื่องนี้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2021, 14:47:45 โดย beersonic »

ออฟไลน์ city552

• Sr. Member
Civic ใหม่ตัว Top ถ้ามา 1.249 ล้าน เป็นพี่ๆคิดว่าเพิ่มเงินไป accord 1.5 หรือ camry 2.5 ถือว่าน่าเพิ่มเงินมั้ยครับ
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ 9666_KK

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ รบกวนสอบถามเกี่ยวกับอดีตหน่อยครับคือ
รถจีนยี่ห้อไหนที่ก๊อปปี้ Land Rover Range Rover Evoque ครับ และสิ่งที่สงสัยต่อคือแล้วคุณภาพการประกอบกับการขับขี่เป็นอย่างไรครับพอมีข้อมูลมั้ยครับ
ขอบคุณครับ